Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mua Macbook pro để học thiết kế nội thất có ổn ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về kiến trúc' được đăng bởi Vy Tân, 6/2/15.

Lượt xem: 12,054

1. Vy Tân Mới đăng kí

Thiết kế nội thất nhà ở dùng Macbook có ổn không mọi người ? Em tính mua con 13 inch để tiện xách theo luôn và sẵn làm báo giá hợp đồng và giải trí nữa . Nếu 13 inch ok thì em chịu khó banh mắt ra mà nhìn cũng dc .
    Chủ yếu là các phần mềm trên đó như thế nào ? Hay dùng bootcamp để chạy win 7 rồi làm thiết kế nội thất trên win 7 có ok không ?
    Có bác nào sài macbook pro cho thiết kế nội thất cho em xin facebook hay yahoo , zalo hỏi xíu được không ? em xin cảm ơn .

...
  2. vitconlikeonline

vitconlikeonline Thành viên cấp 2

Xài Mac đc nhiều thứ, vì có sự đồng bộ phần cứng và phần mềm tốt hơn Win. Giờ chỉ cần bạn mua máy còn cấu hình tốt là đc. Mà xin win trên mac thì tốt nhất thì đừng mua....
  3. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Tuỳ xem bác có render không, nếu render thì dẹp luôn macbook đi, nhất là dòng 13inch retina (chip yếu, ram ít, ko có vga rời, tản nhiệt kém lại gánh cái màn retina), dùng mấy phần mềm nhẹ như PS thì ổn chứ mấy cái 3D thì...
    Nếu đủ tiền mua macbook rồi thì bác nên nghía qua các dòng mobile workstation (dell precision, thinkpad w, hp zbook) có card quadro/ fire pro chuyên dụng cho các phần mềm đồ hoạ sẽ giúp dựng hình mượt hơn, cpu mạnh render tốt hơn, hệ thống tản nhiệt tốt giúp máy bền hơn,...
    Muốn gọn nhẹ thì bác nghía qua con m3800 này xem:
    ToiHocDoHoa.commrbom thích bài viết này.
  4. hockhieuvuhanoi

hockhieuvuhanoi Mới đăng kí

vote 1 * cho mac
  5. Quy Lão

Quy Lão Thành viên cấp 2

Mấy bác thix Mac thế nhờ,
    Muốn Mac thì Mac full kill nha có bốn mấy 50 củ thôi :v chứ 30 củ thì gõ word.
    kết lời: Nếu các bác hiểu được 2 chữ ren đơ nó kinh dị đến mức nào chắc ko phán thế đâu :v
    Chỉnh sửa lần cuối: 11/4/15
  6. kemyeu

kemyeu Thành viên cấp 2

nghe đồn có người mới mua Mac gần 30 củ về render, sau 1 đêm máy bốc khói :-ss
  7. nhatdk911

nhatdk911 Thành viên cấp 1

tìm hiểu lại sự kinh khủng của từ render đi nhé, mác mác cái sịp =))
  8. coids

coids Thành viên cấp 2

9. tuanlinhtinh

tuanlinhtinh Thành viên cấp 2

Lúc render thì CPU cứ 100% thế này đây :))

Vậy nên thiết kế thì xài lap dc, chứ render thì nên xài pc cho khỏe :D
    Mà nếu mua dc Mac thì lấy tiền đó ráp pc hay workstation có khi còn ngon hơn ak :-s
  10. nguyenkynam

nguyenkynam Thành viên cấp 1

Nếu bạn đang đi học thì dùng Macbook cũng được đó. Nhưng ra đi làm thì bạn phải trang bị cho mình một bộ superstrong để mà render không tốn thời gian với làm mấy file nặng không bị giật lag gây tình trạng muốn đập máy. :)):)):))
  11. trongnguyen1985

trongnguyen1985 Thành viên cấp 1

Render mà vác tiền mua Mac thì khác nào vứt tiền qua cửa sổ :D
  12. duy1992

duy1992 Mới đăng kí

Bạn mềnh xài mac ,render chậm như con rùa, xài dc 1 tg mua cái khác chơi ròi :D
  13. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

mac thiết kế 2d thôi :D
  14. KÂY EVENT

KÂY EVENT Mới đăng kí

Bên em cũng đang có nhu cầu mua máy Mac bàn cho nhân viên design, mà thấy mọi người chê nhiều quá thế này thì không biết nên mua dòng nào cho bền nữa
  15. Medic

Medic Thành viên cấp 2

Nếu nhu cầu của mình giống bạn thì mình sẽ build 1 bộ máy bàn tầm 30tr để làm việc và chơi game nặng, rồi mua thêm cái ipad air (cũ cũng đc) để gặp khách hàng và chơi game mini, vậy ngon hơn nhiều so với việc bỏ 40tr ra mua macbook pro.
  16. Quảng cáo In ấn Gia Bảo

Quảng cáo In ấn Gia Bảo Thành viên cấp 2

Mua mac --> Thiết kế = ... tỏ ra nguy hiểm
  17. drax

drax Thành viên cấp 4

topic từ đời nào r các b còn đào lên.
  18. Medic

Medic Thành viên cấp 2

Ủng hộ diễn đàn