Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Multi colors cho brush ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi amyour19xx, 1/4/14.

Lượt xem: 2,371

1. amyour19xx Thành viên cấp 2

chào mọi người, có bạn nào biết cách tạo nhiều màu sắc cho brush không ạ?
    mình tự học photoshop cũng khá lâu, tuy nhiên tự học nó cũng khá chậm vì tự phải mò lấy, lần này mình có lượn phượn trên mấy trang nước ngoài mình ví dụ như brusheezy thì mình thấy chỗ mấy cái brush mất phí có mấy cái có màu mè, cũng muốn làm thử một cái như thế :D bình thường toàn làm brush đen trắng, giờ háo hức muốn làm quá nhưng không biết làm thế nào :(

...
  2. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

Photoshop không có brush màu mè đâu bạn, có thì cũng là chỉnh trong phần color dynamic và other dynamic thôi, hoặc là dùng pattern clone stamp tool (nhưng cái này thì họa tiết vẽ ra bị lặp nên phải chỉnh opacity của nó), plugin thì hình như đến tận bây giờ chưa thấy cái nào được như vậy.
    Bạn qua illustrator thì có thể làm brush màu mè theo ý bạn được :3 mỗi tội dù là vector nhưng dùng quá nhiều brush nó vẫn nặng, và vì là vector nên không thể linh hoạt chỉnh sửa như photoshop đối với ảnh bitmap
  3. amyour19xx

amyour19xx Thành viên cấp 2

ồ ra vậy, mình chỉ học photoshop chứ AI mình ít động, cũng không rành, nhưng có nghĩa là vẫn có thể làm brush màu cho photoshop đúng không bạn?
  4. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

^^ nếu bạn nghĩ như thế thì nó là như thế, thử đi là bik bạn ạ, nhưng hiệu quả thì còn tùy vào bạn
  5. thangdgs

thangdgs Thành viên cấp 1

màu của foreground là màu của brush đó bạn muốn màu j củng có. bạn phải hiểu bản chất brush là không màu nó giống như cây cọ quét sơn mà foreground là hộp sơn muốn thay đổ màu thì thay phải đổi hộp sơn chứ ko phải thai đổi cọ
    amyour19xx thích bài viết này
  6. amyour19xx

amyour19xx Thành viên cấp 2

ồ ra là vậy :D hiểu rồi, cám ơn bạn, vậy là không có brush màu mè :v
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn