Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Muốn làm những video thế này thì cần học những gì các bạn ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi lenhan555, 22/4/14.

Lượt xem: 3,714

1. lenhan555 Thành viên cấp 2

Đây là clip của 1 bạn nào đó :

Với lại bạn nào có phần mềm crazy animator talk cho mình xin link download + cờ rắc luôn nhak . Mình thấy phần mềm này cũng hay mà search google link gần như die

...
  2. xacutara1235

xacutara1235 Thành viên cấp 2

Cái clip bạn gửi gọi là Stop Motion, tức là 1 đoạn phim được ghép lại từ những hình tĩnh, thể loại này thiên về kỹ thuật chụp hình với khả năng sáng tạo nhiều hơn (1 giây 30 frame thì tương đương 30 tấm hình, 10 giây là hết 300 tấm rồi). Còn phần mềm để chuyển chuỗi ảnh tĩnh thành đoạn phim thì nhiều lắm lắm luôn.

Còn phần mềm crazy animator talk bạn nói thì kiếm link torrent thiếu gì.
    lenhan555 thích bài viết này
  3. xacutara1235

lenhan555 thích bài viết này
  4. Bùi Duy Trường

Bùi Duy Trường Thành viên cấp 1

Chào Bạn lenhan555 !
    Nếu bạn muốn phần mềm CrazyTalk thì bạn có thể liên lạc email với mình. buiduytruong4452@gmail.com
    mình sẽ hợp tác với bạn kiếm tiền bằng chính phần mềm này.
    Đợi tin của bạn!
  5. lenhan555

lenhan555 Thành viên cấp 2

@xacutary1235 Vậy là dùng After Effect là chuẩn nhất để làm Stop Motion đúng không bạn ?
  6. xacutara1235

lenhan555: mình k biết như thế nào là chuẩn nhất nữa ^^, tùy người quen phần mềm nào xài cái đó thôi, mình chỉ biết xài mỗi After Effect với Premiere.
    Bạn vô web xinchaobutchi.com đó, phim hoạt hình đó của Việt Nam làm hoàn toàn bằng stop motion.
  7. keyframetraining

keyframetraining Thành viên cấp 1

Bạn cần kỷ năng chụp hình, chỉnh sửa hình và ghép nhữn ghình đó lại với nhau, có thể dùng After Effect là chuẩn nhất.
  8. Thieu Nem

Thieu Nem Mới đăng kí

cảm ơn bạn!

Ủng hộ diễn đàn