Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[namecard] Góp ý giúp mình cái namecard !!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi vdean, 30/12/14.

Lượt xem: 1,958

1. vdean Thành viên cấp 1

...
    801230 thích bài viết này
  2. Thành Lộc

Thành Lộc Thành viên cấp 3

font nhìn lướt qua cứ tưởng là Hoạn Dương, mình nghĩ là nên đổi font khác ngay nhé. =))
    Bố cục thì ổn, nhưng mình thấy không đẹp, nhìn hơi bị thường, phần thông tin nơi ở, đt, email, nghề nghiệp cho ra mặt sau của card đi, ai đời lại để thông tin lên mặt trước thế nhìn nó kì kì.
    vdeandabeomoon thích bài viết này.
  3. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Màu sắc hơi khó nhìn; bố cục, chính phụ, thứ tự thông tin không hợp lý cho lắm.
    Thiển ý cá nhân thôi.
  4. 801230

801230 Thành viên cấp 2

HOÀNG DƯƠNG HAY HOANG ĐƯỜNG ^^
    vdean thích bài viết này
  5. bui manh thang

bui manh thang Thành viên cấp 2

Đổi font chữ cho dễ nhìn nhé
    Nếu đem đi in thật thì 4 cái ô đầu tiên: địa chỉa, sdt, email text bé quá cẩn thận sẽ ko nhìn thấy
  6. vdean

vdean Thành viên cấp 1

cảm ơn mọi người góp ý.
    -tên mình là Hoàng Dương ,h chắc phải thêm dấu quá.ko thì bị nhầm thì bỏ mạng,^^!
    Mình cũng tính bỏ thông tin ra sau, nhưng bí ý quá,chả nhẽ lại lôi cái tên to đùng qua bên kia,bên này trống quá.^^!
  7. kuteboy_195

kuteboy_195 Thành viên cấp 2

mặt sau bạn định để trắng à ? về ý tưởng mình cho là mới,còn về màu sắc mình cảm giác chưa ổn.Một card chuyên nghiệp thì ko nhiều màu sắc như bạn -- cảm nhân riêng nhé :D
  8. vdean

vdean Thành viên cấp 1

lúc đó đang cuồng google quá,nên lấy nguyên bộ màu của nó luôn,^^!
  9. minolta9xi

minolta9xi Thành viên cấp 1

phần email hình như cả cụm icon và địa chỉ chưa canh giữa với ô vuông.

mình thấy nếu mà email mà xuống dòng như vậy thì rất khó đọc, nhưng ở phần địa chỉ thì ok.

font thể hiện tên cũng khó đọc :)

về style và màu sắc thấy okie :D
  10. coids

coids Thành viên cấp 2

Nên thay font cái tên cho dễ nhìn.
    Mấy chi tiết nhỏ: email đừng có để xuống dòng, icon trên đỉnh thì to mà font chữ thì bé tẹo, thông tin cần làm nổi bật thì không cho to.
    Mà nói chung là cái namecard này không phù hợp với một cty về xây dựng. Màu mè và rời rạc, chưa có cảm giác vững chắc, mạnh mẽ gì cả.
    vdean thích bài viết này
  11. vdean

vdean Thành viên cấp 1

bác chém chí phải,em làm xong mà cũng hơi bùn,xây dựng mà cái namecard như quảng cáo,^^!.Nhưng mà tiếc công sức mình làm quá,-_-! .Lần sau em sẽ vát nguyên cây sắt vào khắc tên lên luôn cho chất,^^!
  12. coids

coids Thành viên cấp 2

Công mình làm thì đương nhiên tiếc là đúng, nhưng có cái vẫn phải bỏ để làm mới thôi. Name card cho cty xây dựng thì chỉ dùng 2-3 màu, nên có một font chữ đậm ghi tên gđ hay cty vừa để tạo nhấn, nhìn cho nó mạnh và vững chắc, chi tiết đơn giản nhưng hình khối rõ ràng là được.
  13. ChiThan

ChiThan Mới đăng kí

Đổi font đi bạn, chữ Hoàng Dương hay Hoang Đường gì đó nhìn nó yếu ớt thế nào ấy

Ủng hộ diễn đàn