Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Nan Giải ] Photoshop mắc bệnh lạ :(

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Hai Lúa, 14/8/14.

Lượt xem: 2,101

1. Hai Lúa Thành viên cấp 2

Đầu tiên cho em xin phép giật tít hóng cao nhân vào đàm đạo tìm cách khắc phục , quả thật lúc này em bí lắm rồi , sửa mãi không được .
    Vòa thẳng vấn đề , ps của em dạo này không dùng được liquyfy và oilpain . Em cũng không để ý lắm vì cũng ít dùng :D:D.
    Nhưng đó không phải cái em hỏi . Bệnh của em nó thì lạ vô cùng google chưa bắt được bệnh , em xin phép mô tả (không kèm hình ảnh ).
    Với ps cs6 : Vẫn load bình thường , mở bình thường nhưng khi di chuyển giũa các công cụ là tự out ra ngoài luôn . VD : Mở ảnh lên chọn công cụ type rồi viết 1 dòng nghệ thuật lên đó , sau đó chọn move di chuyển dòng nghệ thuật đó , sau đó nhấn T type tiếp thì nó load 1 tẹo rồi nghẻo :-":-".
    Với cs5 trở xuống : Cho không thèm load mà cho luôn thông báo : Cái gì đấy không kết nối được với thư viện động OPENGL32.dll . Em đã tải và pate vào system32 thì vẫn thế , không suy chuyển.:-<:-<

Và quan trọng nhất là khi vào system32 lăn chuột hồi lâu thì phát hiện ra 1 loạt dll không cánh mà bay :|:|

Em đang nghĩ nếu copy 1 cái system32 khác đè lên không biết có được không nhỉ :D.
    Bác nào rảnh đóng gói cái system32 gửi em với :D. Win xp sp3 nhé các bác . Thank all :x:x

...
  2. nguyenthao811

nguyenthao811 Thành viên cấp 2

Lần đầu e thấy lỗi này, e nghĩ chỉ có cài lại thôi, copy sao được :D
    Hai Lúa thích bài viết này
  3. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

Lần đầu thấy luôn
    hôm qua mình cũng bị lỗi sau khi Lighting Effect xong thì nó nghẻo luôn, bị hoài bực cả mình và cách giải quyết kéo em Ps cc về xài ngon lành
    Bậy giờ bác vẫn còn xài Xp cơ à, mình không thích nó lắm, từ khi có máy tính thì XP chỉ cài vào máy được 1 tháng và nghỉ chơi vs nó từ đó luôn :)
    Hai Lúa thích bài viết này
  4. Hai Lúa

Hai Lúa Thành viên cấp 2

@vanthao171088 . Em dùng xp cho thoải mái ạ ! lỗi này em cũng chả biết lần thế nào luôn . em cài nhiều bản rồi đều báo lỗi OPENGL32 ( tập tin liên quan đến đồ họa hay sao ý ) . Cs6 thì vô được nhưng không có liqyfy và oilpain mặc dù trong thư mục cài có , nguyên tem luôn #-o.
    Máy em yếu lắm không biết có lên được win hay không . Em vẫn còn sài Dual-core E5500 lên 7 hay 8 thì nặng lắm @-)@-)
  5. vanthao171088

Hai Lúa hì có thể liên quan đến HĐH, trước mình xài E5200, ram 2G buss 800
    vẫn win7 bình thường mà giờ thì i3, vẫn ram 2G buss 1333 xài Win 7 làm việc, Win8 lướt web chơi nhưng cũng lười xài Win8 lắm
  6. Hai Lúa

Hai Lúa Thành viên cấp 2

Em xài win 7 cứ thấy sao ấy . Máy thấy hơi chậm , nặng về giao diện trong khi sử dụng có bao giờ ngắm đâu =)))). Em có lên nâng hẳn lên 8.1 không nhỉ .
  7. vanthao171088

hì chắc bạn xài WinXp quen rồi chưa xài HĐH khác nên thấy lạ thôi, cứ cài 2 thứ đi rồi trãi nghiệm trước khi cài hẳn vào, dùng pm tạo máy ảo này cài trước đi thấy ưng ý cái nào thì cài vào, nếu ở HCM gần mình thì ghé nhà mình chép cho file Ghost Win7 32 bit of web Ghostviet hiện tại đang xài rất ổn trước hay cài win7 bằng DVD nhưng hay bị lỗi không hiểu luôn
    VirtualBox http://sinhvienit.net/forum/downloa...-mem-tao-may-ao-mien-phi-tot-nhat.249949.html
  8. Hai Lúa

Hai Lúa Thành viên cấp 2

Em cũng tải virtualBox lâu rồi nhưng không rõ cách dùng lắm nên bỏ đó , mà cũng chẳng làm gì với nó .

Ủng hộ diễn đàn