Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nắng ấm xa dần

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi prettyboy_27789, 26/3/15.

Lượt xem: 4,379

1. prettyboy_27789 Thành viên cấp 1

Mình mới tập chụp góp vui với các bạn để tiến bộ. Gạch đá nhẹ tay nhé mọi người.

...
    KuHit, dentist.thanh1709, hailongan4 người khác thích bài viết này.
  2. tungle20

tungle20 Thành viên cấp 2

PROS: Ánh sáng đẹp, súng xịn, nòng ngon, người mẫu đẹp, cũng biết retouch làm da mịn như ai..., contrast ko quá mạnh-hợp với bối cảnh

CONS: người mẫu không có răng... ý mình là biểu cảm của nhân vật bạn chụp không có gì đặc sắc, chỉ nhìn rồi cười nhạt nên ko gây được cảm xúc ở người xem. Bạn cũng chưa sửa Chromatic Aberration nên vẫn có màu xanh ở viền cầu.

Tóm lại: Tấm thứ 4 rất đẹp. Người mẫu đẹp, ánh sáng đẹp, da mịn, bố cục: phần tốt là có rất nhiều đường thằng đi tới focal point (là mặt người mẫu), nên mắt tập trung được ở chỗ cần nhìn, TUYỆT VỜI! nếu là mình thì mình sẽ crop thêm 1 ít ở sau lưng người mẫu vì bên trái có 1 vết đen lớn, làm mất cân bằng hình.

PS: logo studio cùi bắp quá @_@ đừng dùng font đấy làm logo
    Thanh Đen, Mr.Po, Nguyen Duc Loc6 người khác thích bài viết này.
  3. cuong3mat

cuong3mat Mới đăng kí

#2 <=== Một đóng góp khá hay và có tâm. Mình thích những dạng đóng góp này.
    Đọc cũng học hỏi 1 số cái. Thanks
  4. Keanny1805

Keanny1805 Thành viên cấp 1

#2 góp ý thẳng thắn vồn. ;))
  5. nguyenducbinbin

nguyenducbinbin Thành viên cấp 2

em thì không có chuyên môn cao như bác đầu tiên,nhìn bức ảnh thôi mà tuôn ra nhiều chữ vậy :like:..em thấy bộ ảnh của bác đẹp ạ,nhẹ nhàng tình cảm :x
    prettyboy_27789 thích bài viết này
  6. mocchuan

mocchuan Thành viên cấp 1

đẹp quá bạn ơi. Cầu tràng tiền hả bạn:)
  7. Mr.Po

Mr.Po Thành viên cấp 2

E thích tấm 1 hơn. Nhìn thấy thích, thế thôi. Còn lại thì đồng quan điểm vs pác #2.
  8. prettyboy_27789

prettyboy_27789 Thành viên cấp 1

hì...cảm ơn các bạn đã quan tâm và ủng hộ...mình mới chụp nói chung trình củng gà thôi. đang cố gắng học hỏi thêm
  9. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

màu trong quá , ngược sáng vẫn không có noise , bạn chụp body + lens gì vậy
  10. kokichi1102

kokichi1102 Thành viên cấp 1

Thích tấm thứ tư quá! màu sắc trong trẻo và rất đẹp! :x
  11. prettyboy_27789

prettyboy_27789 Thành viên cấp 1

Ủng hộ diễn đàn