Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nắng đẹp- Mod xinh.

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi soidoc, 3/10/13.

Lượt xem: 3,352

1. soidoc Thành viên cấp 1

Hôm bữa được một bạn nhờ vả chụp cho bạn một bộ ảnh để đời. Quen biết nên em đồng ý thôi, mà đây lại là lần đầu tiên em đi chụp Mod như thế này. Run chết luôn.. Đến khi làm việc chung thì cũng không căng thẳng mấy vì Mod khá xinh, biết tạo dáng này nọ nên có hứng chụp.

Địa điểm là công viên Thỏ Trắng (Lê Thị Riêng). Vì là ngày thường nên cũng vắng, chỉ cần đăng ký chụp ảnh ở chỗ bảo vệ là được leo vào mấy trò chơi chụp thoải mái :D

Show các bác vài tấm retouch để các bác góp ý.

Em blend hơi gà, các bác thông cảm.

...
    Thái Sơn Nguyễn, thao_tk, Hồng Sơn1 người khác thích bài viết này.
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Chưa thấy nắng , ảnh cũng không ấn tượng !
    Mr.Jc thích bài viết này
  3. caphefin

caphefin Thành viên cấp 2

bạn dùng PS để xóa phông à?
    làm ảo và xấu hình lắm bạn :|
    soidoc thích bài viết này
  4. fick P

fick P Thành viên cấp 1

trời bác làm mờ cảnh đằng sau ảo quá! nếu máy bác ko làm đk thì bác sử dụng mấy cái plugin cho ps đó chứ bác làm vậy nhìn ko thật:D góp ý vậy thui
  5. Nhoxtete

Nhoxtete Thành viên cấp 2

...bạn thử blend và crop xem sao? Lần đầu chụp mẫu được thế này cũng không kém . Ngày xưa mình cũng hay run lắm, giơ máy lên cứ thấy ngại ngại :D
  6. soidoc

soidoc Thành viên cấp 1

Nói thật thì trình photoshop của em hơi kém, làm hư hết ảnh gốc.
    fick P thích bài viết này
  7. trongga

trongga Thành viên cấp 2

hihi lần sau chú ý thêm bác nhé:)
  8. phucphamh

phucphamh Thành viên cấp 4

Cần cố gắng nhiều hơn nữa.
  9. anhlabeu

anhlabeu Thành viên cấp 3

Chưa thấy ấn tượng lắm. Có mấy cái hình như bạn làm mod nổi hơi quá.:v
  10. Tít Xù Xấu Zai

Tít Xù Xấu Zai Thành viên cấp 2

em thấy nó cứ Ảo "Lòi" ấy bác à.. .. mà nắng đâu ạ ?
    Styl3Pr0 thích bài viết này
  11. Akane9x

Akane9x Thành viên cấp 1

Like tấm no.3 ảnh có chiều sâu :)
  12. Thằng Hề

Thằng Hề Banned

Plugin Hậu cảnh mờ của bác bằng PS .
    Bác không có tính kiên trì
    Ẩu thả.
    Hết
  13. soidoc

soidoc Thành viên cấp 1

Thằng Hề: tính kiên trì việc gì bác???
    Mấy tấm này mình photoshop gần cả tuần đấy, chỉ là do trình photoshop chưa tới nên ảnh chưa đẹp thôi :|
  14. Art of Green

Art of Green Thành viên cấp 2

thường lần đầu chụp bác cứ đưa file gốc lên, sợ xấu thì làm đẹp da chút đc rồi, đừng có blend bliếc chi bác ạ. có thế người ta mới chỉnh được cách chụp của bác. rồi từ từ đụng tới photoshop sau. chứ bác cứ chụp rồi photoshop thì thôi xài instagram còn đẹp hơn =))
  15. G Dinny

G Dinny Thành viên cấp 3

bạn chú ý chăm chút phần blend tí...chụp đc như thế mà blend kiểu này...sao sao ý...mình góp ý vậy thuj :)
  16. New Orleans

New Orleans Thành viên cấp 2

ảnh mang tính chất lưu niệm nhiều hơn :D
    nếu chưa rành chỉnh màu có thể dùng action free để làm rồi từ từ tham khảo ;)
  17. Ma Đình Thiệp

Ma Đình Thiệp Thành viên cấp 2

cứ như bạn chụp bằng đt hay máy du lịch à, bố cucj vs góc máy cũng tạm ổn, và đúng là PTS của bạn còn hơi non, cái cách mà bạn xóa phông là đã sai vs thực tế lấy nét của máy DSLR rồi ^^ . cố luyện thêm
  18. Styl3Pr0

Styl3Pr0 Thành viên cấp 2

tấm số 3 chấp nhận đc, tấm số 7 làm mình giật mình đấy :v, xóa phông = pts cực kì xấu bạn nhé >"<, nhìn đúng là ảo lòi, và nhìn là thấy ngay à, ghê lắm
  19. thanglv

thanglv Thành viên cấp 2

Mẫu xinh nhưng bác chụp những góc làm mẫu không nổi bật và "xinh" lắm.

PTS nhìn giả tạo và không hợp lắm.
  20. kidkenvin201194

kidkenvin201194 Thành viên cấp 2

Hồi trước mình cũng sử dụng Blur vs Brush để làm mờ cảnh đằng sau.
    Tại cũng ko có máy cơ để chụp nên toàn dùng máy du lịch thôi :))
    Cũng có chút rút kinh nghiệm nhiều lần, theo cách mình làm trước đây là sau khi bạn dùng Brush vs Opacity 100% để xóa Mod, bạn nên tiếp tục sử dụng Brush vs Opacity thấp hơn khoảng 20 30 40 tùy ý, xóa nhiều lần xung quang mod, đặc biệt tỉ mỉ kĩ phần bạn cần nhấn mạnh chỗ nào ở Mod như ở mặt, thân trên , sao cho đừng để mod quá khác biệt so với cảnh vật xung quanh, nhìn như ảnh ghép ấy... Khi bạn xử lí xog thì hẵng Blend ảnh.
    Mình học pts cũng kiểu như bạn, ko trường lớp chỉ học qua trên mạng qua cái bài viết và video nhưng mình cũng có trình tự khi blend ảnh theo mình nhận thấy.
    Đầu tiên là xử lí da mặt mod, chỉnh sửa qua mod ( ví dụ như mặt mod có cằm xấu hoặc môi xấu thì có thể chỉnh sửa 1 tí, đừng nên chỉnh sửa quá tay để lộ và ko giống mod cho lắm, hay mắt hơi nhỏ có thể chỉnh hơi to to lên tí sao cho phù hợp,... )
    Chỉnh sửa xog rồi hẵng blend ảnh, mà blend ảnh tránh chỉnh màu quá tay, ko phải cứ thêm nhiều layer mới đẹp. Chỉnh màu sắc sao cho phù hợp vs khung cảnh là được :D
    Đấy là theo suy nghĩ của mình, mong rằng giúp đc bạn :D

Ủng hộ diễn đàn