Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ném đá em đi :(

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Flywings, 8/9/12.

Lượt xem: 5,405

1. Flywings Thành viên cấp 1

Bài blend thứ 3 em xin góp ý để tiến bộ ạ :-s
    A
    B

...
    khihocogay1, pitlamgiboyplay thích bài viết này.
  2. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

Ko rõ là cái đường gạch chéo phía trên là ngụ ý gì. thấy nó thừa thừa sao ấy ^^!. Mình nghĩ viền quanh mod nên dùng màu trắng to bản hơn 1 tí
    Flywings thích bài viết này
  3. Dung Jin

Dung Jin Thành viên cấp 2

đúng như bạn @boyplay nói, vẫn chưa hiểu dc ý của mấy cái đường đó, cho vào cảm giác rất là vô duyên, còn cái viền xung quanh người thì cũng y như vậy. Nếu theo các bức ảnh phong cách Hàn quốc thì ng ta hay làm viền trắng bao quanh rồi ghép mẫu với bg nào đó màu mè, dùng vài brush tô vẽ vào nữa cho các tính :D
  4. TuanVuKT

TuanVuKT Thành viên cấp 2

tay mod cầm cái thìa à :D. Cái viền xung quanh cứng và ảo quá. Như 2 người trên đường chéo làm gì thế ?
  5. namnguyen

namnguyen Thành viên cấp 1

hình này làm theo tut nhưng nhìn không có ấn tượng được gì hết
  6. hachutich

hachutich Mới đăng kí

7. khihocogay1

khihocogay1 Thành viên cấp 2

Với mình thì thấy khá lạ mặt, vote 1 phiếu cho chủ thớt.
  8. vandieutot

vandieutot Thành viên cấp 2

- Sao lại có cái viền trong bức ảnh ở model thế bạn ơi !
  9. buctrongnguoi

buctrongnguoi Thành viên cấp 4

ảnh gốc đẹp hơn bạn ah!!
  10. ngtrtha

ngtrtha Thành viên cấp 1

mình không hiểu cái hình sau khi blen này lắm
  11. Hưng Noke

Hưng Noke Mới đăng kí

Phong cách này chưa từng gặp qua!
    KIRAorL thích bài viết này
  12. KIRAorL

KIRAorL Thành viên cấp 2

viền chi vậy nhỉ... bỏ hết đi.. blend là dc rồi... càng làm màu càng phá hình đó... cho nên đừng ham hố >"<
  13. phucpho12a

phucpho12a Thành viên cấp 1

Hình như là cầm kính chứ :D, nên bỏ cái viền xung quanh model đi bạn ah, để nó riêng thế nhìn không được hay, nếu vẫn để viền sung quanh thế thì bạn thử để 2 cái đường chéo trên cắt ngang qua model chẳng hặn, nhìn nó đỡ trống hơn.
  14. amiyone

amiyone Thành viên cấp 1

đường viền tạo cảm giác khó chịu, gò ép, làm khung cảnh xung quanh đang rộng lớn bị thu hẹp lại. Nếu muốn bạn có thể khoanh vùng bầu trời, tạo feather và blend màu khác chuyển sắc nhẹ nhẹ chắc là đẹp hơn ý tưởng này đó bạn
  15. Flywings

Flywings Thành viên cấp 1

Đúng là hình này em làm theo tut trên DĐ nhưng không tới nên đi lan man :">
  16. Flywings

Chẩn đúng bệnh của mình :D dán hết lớp màu này đến lớp màu kia, tham lam vô độ
  17. Flywings

Trên trang FB của DĐ cm nhận xét e đại ý là trẻ trâu vọc vạch linh tinh đã bày đặt nhờ góp ý này nọ làm loãng DĐ, em xin rút kinh nghiệm lần sau học tới nơi tới chốn mới dám hỏi ạ :(
    Mới tham gia DĐ làm như kiểu bị cuồng post bài, xl các bác tiền bối ^^
  18. Nix_Photography

Nix_Photography Thành viên cấp 2

Với pick nay thì mình nhận xét đôi chút nhé!
    - Về model : thực sự mình thấy viền xung quanh model hơi thô và trong trường hợp này bạn khi bạn làm như thế thì nó đi ngược lại mong muốn của bạn là làm nổi model => nhìn model bị chìm so với ảnh!
    - Về bố cục blend : Mình hiểu ý của bạn khi đưa 2 đường cắt chéo vào ảnh, bạn muốn chia ảnh thành 3 phần riêng biệt để tương phản lẫn nhau nhưng vì blend 3 mảng màu chưa được tương phản nhau nên khiến người xem không thể hiểu ý của bạn! Nhưng sử dụng đường chéo hay đường thẳng đôi khi còn phải tùy vào bố cục của ảnh! Trong trường hợp này mình nghĩ bạn nên kẻ đường thẳng ngang song song với bức ảnh chia ảnh làm 3 phần thì bố cuc sẽ ổn hơn!
    P/s : Khi bạn blend ảnh theo phong cách này tốt nhất nên dùng những đường viền lớn, chỉnh màu các mảng 1 cách tương phản rõ rệt để làm nổi bật model nhé!
    Lưu ý chút về kiểu chữ nữa nha ( thực ra chỉ góp ý thôi vì font là theo style của mỗi người mà ). Bạn nên chọn font nào đơn giản và hình khối 1 chút đừng nên chọn những font quá hoa văn bạn ạ! E góp ý như thế có gì sai mong các bác thông cảm vì là ý kiến chủ quan của e! ^^
  19. buctrongnguoi

buctrongnguoi Thành viên cấp 4

Theo yêu cầu
    Ném đá em đi :( của bạn nhé~~

xuangiang1011SuperGấu thích bài viết này.
  20. Flywings

Đang suy nghĩ xem nên cảm ơn sự góp ý của bác thế nào, cười không được mà khóc không xong ý, ném đá hay cục gạch hình như ý nghĩa không tích cực lắm hay sao, có vẻ mọi người ghét cái cụm từ này :P thêm 1 cái để rút kn :D

Ủng hộ diễn đàn