Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nên dùng photoshop hay lightroom

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi 1993tantai, 14/12/16.

Lượt xem: 3,371

1. 1993tantai Thành viên cấp 2

Nói về blend retouch thì nên dùng lightroom hay photoshop vậy mấy anh/chị, xét về mặt cứu sáng, cứu nét do rung tay ... thì cái nào ngon hơn photoshop có camera raw hay là xa2i luôn lightroom, mấy anh/chị nào đã từng xài qua 2 thứ có gì cho em xin ít kinh nghiệm với ạ, từ đó giờ em toàn xài photoshop chỉnh vọc vọc thôi chứ cũng chưa dùng qua camera raw hay lightroom gì cả nên hỏi mọi ng có gì để biết học thêm cái lightroom, với lại ở mấy studio giờ ng ta có hay dùng lightroom sửa ảnh ko hjhj thanks mọi ng nhiều nha <3 mãi iu <3

...
  2. nhalouis

nhalouis Thành viên cấp 1

mình nghĩ lightroom ngon hơn, khi chỉnh các hiệu ứng gì đó thì bạn hãy dùng pts
    1993tantai thích bài viết này
  3. trankiengemini

trankiengemini Mới đăng kí

Nếu liên quan nhiều đến cắt gọt, làm ảo thuật thì dùng PTS, còn ảnh đủ ngon rồi thì kéo Lr nhanh hơn và trực quan hơn :). Như mình toàn dùng Lr làm ảnh vì ảnh gốc cũng khá ok rồi :). Nên học tập thêm cả kỹ thuật chụp ảnh cho tốt đã thì hậu kỳ mới nhàn :)
    1993tantaitranvan.muon thích bài viết này.
  4. levant03829

levant03829 Banned

chuẩn, hay quá
    1993tantai thích bài viết này
  5. 1993tantai

1993tantai Thành viên cấp 2

trankiengemini định xin vô studio học thêm kinh nghiệm mà ko biết ng ta thường dùng cái nào, định hỏi thử còn tìm hiểu khái quát hjhjhj
  6. 1993tantai

1993tantai Thành viên cấp 2

có ai giúp em nữa hok nè em iu lắm <3

Ủng hộ diễn đàn