Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nên mua thiết bị phá mã cửa cuốn??

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi duong173, 4/11/14.

Lượt xem: 1,863

1. duong173 Banned

Chào các bác!
    Cho e hỏi 1 chút. Hôm qua hàng xóm cạnh em bị trộm vào khiêng gần như hết cả đồ quý giá đi. Nhà thì cũng kín cổng cao tường. Chả hiểu sao chúng nó lại mở được cửa cuốn như là có trong tay chìa khóa các bác ạ. E lo quá, nhà e cũng dùng cửa cuốn. Mấy đêm này e ngủ không ngon vì vụ này rồi, bác nào biết thông tin gì bảo e với. E xin cảm tạ.

...
  2. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

Có thiết bị dò mã cửa cuốn đã từng nói trên báo rồi, khoảng 20tr cái, cơ chế hoạt động như điều khiển đa năng tivi,có thể dò nhiều cửa cuốn 1 lúc chỉ trong vài giây, trong lúc dò mã cửa hàng xóm nếu có mã trùng với cửa nhà bạn thì nó cũng tự mở ra luôn.
    Cách khắc phục có thể lắp loại khóa chính hãng bảo mật tốt hơn (thị trường đa phần khóa tàu) hoặc có thiết bị ngắt nguồn điện cửa nên cho dù có dò đc mã nhà bạn thì cũng ko mở đc, bạn có thể an tâm mà ngủ ^^~
  3. thien0211

thien0211 Thành viên cấp 2

Ngắt điện là cách hữu hiệu nhất :))
  4. kenzkuo0

kenzkuo0 Thành viên cấp 2

mua thêm vài cái ổ khóa nữa khóa phía trong dưới chân cửa thì ông nội thèn nào dò dc vs mở dc
  5. Dog

Dog Thành viên cấp 1

Vl thật. Giờ mới biết luôn mới ghê chứ. Để về nhắc gia đình gấp 8-|.
  6. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

#3, ngắt điện nhưng cơ chế cửa cuốn có bộ lưu điện để tránh mất điện nên ngắt phải ngắt từ bộ lưu mới được nhé
    #4, nếu dò đúng mã thì cửa cuốn sẽ mở, mà lực cuốn của motor thì mấy cái khóa ko ăn thua nhé, sẽ bị bật ngay

Ủng hộ diễn đàn