Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nên sử dụng brush như thế nào đây @@?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi chaclannaykobitrungtendau, 16/12/12.

Lượt xem: 2,577

1. chaclannaykobitrungtendau Mới đăng kí

Tình hình là mình có rất nhiều brush đẹp.Mình hay chạy PTS với Chrome (để học luôn ấy mà).Nhưng load 1 lần có làm nặng PTS ko nhỉ? hay mỗi lần làm xong lại xóa brush @@?

...
  2. Mnet

Mnet Thành viên cấp 2

Tùy thuộc vào mày bác thôi, brush nặng chả bao nhiêu cả, nếu mà load brush làm nặng máy thì do máy bác cùi rồi 8->
  3. chaclannaykobitrungtendau

chaclannaykobitrungtendau Mới đăng kí

ukm, mỗi PTS thì ko sao, nhưng thêm em Chrome nữa nên phải cân nhắc, cám ơn bạn
  4. bagiabe

bagiabe Thành viên cấp 2

Dùng cái nào load cái ấy. K dùng thì reset lại chọ nhẹ. Chứ load brush vô là khởi động PTS muốn khùng (tất nhiên với máy cà rịch cà tàng, máy mình thế). Trong 4rum có phần mềm xem trước brush, chọn brush đấy.
  5. chaclannaykobitrungtendau

cám ơn bạn, bạn nhớ phần mêm đó tên gì ko? mình dung bản portable CS6
  6. bagiabe

bagiabe Thành viên cấp 2

Đây bạn: http://forum.vietdesigner.net/threads/abrviewer-net-phan-mem-xem-brush.3476/
    Phần mềm này riêng chứ k có kèm vô PTS, nhẹ và miễn phí. Mình cũng dùng pts portable cs3 và mới mò cs6. Mình thì lại đang gặp vấn đề k thể kéo ảnh thả vô khung làm việc. Híc... Hỏi trên 4rum mà chưa đc trả lời :-s
  7. chaclannaykobitrungtendau

CS6 mình toàn vào file/open, chịu khó sắp xếp 1 tý
  8. bagiabe

bagiabe Thành viên cấp 2

Thế là k túm ảnh lôi vào như các CS khác đc àh :(( Khổ thế
    chaclannaykobitrungtendau thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn