Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

(Newbie) Bộ ảnh đầu tay. Mong được góp ý :)

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi khanhthuy, 8/1/15.

Lượt xem: 2,160

1. khanhthuy Mới đăng kí

Bộ ảnh hoàn thiện đầu tay. Mong các bô lão góp ý để e tiến bộ hơn. :D
    Khoonh có điều kiện chơi máy ảnh nên e chụp bằng điện thoại Sky A870 =D>, Mod: e gái :D

Các bác cứ nhận xét nhiệt tình nhé. Để e rút kinh nghiệm cho những lần chụp sau. =D>

...
    atcgialai, phuongthustudioChém Gió Mướn thích bài viết này.
  2. Cao Quý 266

Cao Quý 266 Thành viên cấp 1

Anh dâu dạo này anh khoẻ không ạ !?
  3. khanhthuy

khanhthuy Mới đăng kí

cậu mất tích bao lâu mà ko thấy xuất hiện, để e gái mình đi tìm suốt :))
  4. quangyeah

quangyeah Thành viên cấp 1

góp ý nhé...bạn blend thì mình không bàn vì mình blend bình thường mình chỉ góp ý 1 chút:
    1. Bố cục thôi.... của bạn bố cục ảnh nó không rõ ràng, mẫu chính nhưng không làm nổi được mẫu trong ảnh. Mới chụp thì bạn nên tham khảo qua mà phổ biến nhất là bố cục 1/3....
    2. Khi bạn chụp bạn cao hơn mẫu thì 1 là bạn hạ thấp người xuống ngang mẫu hoặc là đứng cao hẳn để mẫu ngửa mặt lên. Không nên để chới với (trong quay film sẽ là hạ thấp địa vị của chủ thế)
    3. Ánh sáng. Tốt nhất là nên chụp ngày nắng góc xiên 45 độ là đẹp vì bạn không có máy chuyên nghiệp thì phải tận dụng.
    Chụp ảnh điện thoại khó lắm nó không điều khiển được DOF nên bạn chụp cận ít lấy cảnh sẽ đẹp hơn:)
    Thân ...
    Mr.Pokhanhthuy thích bài viết này.
  5. Mr.Po

Mr.Po Thành viên cấp 2

#4 e đồng quan điểm vs pác... Màu làm đẹp đó.. Tuy nhiên cần nghiên cứu thêm bố cục để nổi mẫu hơn. A870 nhiều chức năng chụp ảnh đẹp lắm á..cố gắng nghiên cứu thiết bị hơn để làm chủ thiết bị hơn nhé..
  6. andyhuynh

andyhuynh Banned

Bạn chụp ngoại cảnh thế này nên sắm len. chụp focus sẽ làm cho mấy bức ảnh không cần blend cũng chuẩn đó
    khanhthuy thích bài viết này
  7. khanhthuy

khanhthuy Mới đăng kí

tks quangyeah đã góp ý. mình sẽ nghiên cứu thêm :)
    andyhuynh ơi, tớ chụp = đt mà, ko có đk để chơi máy ảnh :(
  8. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

like cho bạn pic 6 ^_^
  9. Vincent Vo

Vincent Vo Thành viên cấp 1

Anh vợ ơi, lần sau có chụp hình nhớ rủ em theo với :3
  10. luanknooc

luanknooc Thành viên cấp 1

Màu đẹp đó bạn. Mình chỉ góp ý là bạn nên lấy nhiều góc độ thử xem...chỉ góp y thui..:)

Ủng hộ diễn đàn