Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

(Newbie) - Hỏi đáp: Crop trong illustrator ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi Acoustic, 22/12/14.

Lượt xem: 3,761

1. Acoustic Mới đăng kí

Các bạn ơi cho mình hỏi làm thế nào để crop file trong illustrator vậy ?
    Hiện tại mình đang thết kế 1 trang bìa bằng illustrator. Lúc đầu mình tạo kích thước là A3. Nhưng do tính chất thay đổi nên mình muốn cắt đôi file này ra làm 2 file A4. Vậy điều này có khả thi không ?
    Nhân tiện mình muốn hỏi là khi mình có 2 file illustrator kích thước A4. Vậy làm sao để ghép lại thành 1 file gồm 2 trang A4 ?
    Mình là newbie nên kiến thức còn hạn hẹp, có hỏi gì noob quá thì mong các bạn thông cảm nhé :)

...
  2. xPoca

xPoca Thành viên cấp 1

Acoustic : theo như cái trình còi Ai của mình thì. Ai thiết kế dạng vector nên có thể phóng to thu nhỏ tùy ý. Không bị vỡ hạt. Với yêu cầu của bạn thì có lẽ dùng ArtBoard để chia :)). Còn ko thì xài clipmask
    Mình chỉ mới học (tự học) nên chỉ biết có vậy thôi. Bạn chờ các pro Ai vào giúp vậy
    Acoustic thích bài viết này
  3. ngoc_katy09

ngoc_katy09 Thành viên cấp 2

bạn #2 nói chuẩn đó bác
    AI chuyên dạng vector nên bác có thể kéo to thu nhỏ mà không phải soắn
    cùng lắm ta dùng clipmask bác à
    Acoustic thích bài viết này
  4. Acoustic

Acoustic Mới đăng kí

Cám ơn 2 bạn nhé. Mình dùng ArtBoard đã xử ly đc rồi :)
  5. timwilliam2007

timwilliam2007 Mới đăng kí

Crop à. dễ ợt. đầu tiên bạn vẽ hình vuông(M) hay hình tròn(L) nằm trên cái ảnh cần CROP nhé. sau đó bạn chọn cái đối tượng đó và ảnh cần CROP rùi bấm CTR+7
  6. mylove112007

mylove112007 Thành viên cấp 1

Acoustic ArtBoard như thế nào vậy bạn, đặt 2 trang a4 lên 1 trang đẻ khỏi phải chuyển thẻ cho dễ nhìn vậy khi in thì sao
  7. cautraihamhoc

cautraihamhoc Thành viên cấp 1

Trên AI bạn có thể tạo nhiều trang giấy đâu cần phải tao 2 file, tạo 2 artboards A4 là được rồi, sắp xếp cho hợp lý vào.
  8. mylove112007

mylove112007 Thành viên cấp 1

9. cautraihamhoc

cautraihamhoc Thành viên cấp 1

bạn bấm tổ hợp phím shift + O rồi nhấm chuột vào trang giấy artboards bấm phím Alt kéo ra thêm 1 trang nữa
    mindnie thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn