Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Newbie] Lần đầu chụp ảnh - Canon 30d + fix 50 1.8

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Mr Du Mục, 7/3/17.

Lượt xem: 4,003

1. Mr Du Mục Thành viên cấp 1

Đây là lần đầu tiên mình được cầm máy chụp thực tế với mẫu. Do tập tọe nên cũng chưa có nội dung hay bố cục được gì nhiều. Mọi người cho mình xin ý kiến với nhé.
    Nhân tiện cho mình hỏi chút: Để lấy nét khi mẫu vẫn hoạt động thì nên dùng chế độ nào để bắt nét tốt? Thanks mọi người.

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 7/3/17
  2. Ngô Đức Huynh

Ngô Đức Huynh Thích chụp lén

- Mình xin góp ý là nên resize ảnh khi up lên forum để load nhanh, nếu muốn full size thì up vào flickr rồi dẫn link qua nha bác. Còn ý kiến thì ngãy giờ e uống hết ly cafe vẫn chưa load xong cái ảnh đầu :((
  3. Mr Du Mục

Mr Du Mục Thành viên cấp 1

4. Ngô Đức Huynh

- Ây da, nãy mình quên mất, khi dẫn link từ flickr qua bác cũng chọn size vừa vừa thôi, khoảng chừng 1024x là đc. Chứ để link qua mà full size thì nó cũng giống như lúc đầu :D
  5. Mr Du Mục

:D đã resize ảnh nhỏ.
  6. Ngô Đức Huynh

- À load đc rồi, có một số tấm mình thấy hơi bị out với lấy nét hơi hơi sai 1 tí, thường thì con lens này nên dể khẩu >2.8 tuy xóa phông không đc mạnh nhưng nếu để max khẩu thì dễ bị out nét lắm. Còn mà để lấy nét khi mẫu hoạt động thì nạn nên chuyển sang MF để lấy nét tay. Theo mình biết thì chỉ để khẩu 1.8 khi nào chụp cận mặt mẫu, nếu bạn chụp bán thân thì nên để khẩu từ 2.2 - 3.5, còn chụp nguyên người thì nên để khẩu 4 - 5.6 lấy nét vào mặt mẫu (thường thì lấy nét vào mắt là ok).
  7. Mr Du Mục

mình chụp khẩu 2.8 - 3.5. do hôm đó mới cầm máy chụp nên chưa làm chủ được hj

Ủng hộ diễn đàn