Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Newbie tập tành học photoshop cần mọi người giúp đỡi

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi capital, 24/7/14.

Lượt xem: 1,954

1. capital Mới đăng kí

Đây là lầu đầu tiên lập top của em có gì sai box xin mod chuyển giùm ạ
    như thế này e mới tập tành học photoshop qua cái video của trên mạng và cũng chỉ biết sửa ảnh cơ bản như auto tone auto color thôi.cới crtl+M(cái này k biết tên),lên đây muốn xin lại cái link video cứu sáng cho ảnh mà page vietdesigner post lâu rồi em quên lưu lại video đó,một điều nữa muốn hỏi bữa có người bài e là muốn làm nét ảnh thì nhân thêm 1 layer trắng đen giảm rồi làm gì nữa e quên mất rồi xin hướng dẫn lại cái cách này đc không ạ,thank! cũng muốn học đc gần như này :(

...
  2. Invisible Universe

Invisible Universe Thành viên cấp 3

Bạn lên mạng down vài actions về mà học hỏi :P mình cũng mới học đây thôi gà giúp gà :))
    vanthao171088capital thích bài viết này.
  3. _Miu Nguyễn_

_Miu Nguyễn_ Thành viên cấp 2

Câu hỏi của bạn có 2 phần
    Một là video cứu sáng thì bạn có thể xem tại link này
    forum.vietdesigner.net/threads/cuu-sang-kho-tin-cho-anh-chup-thieu-flash-voi-camera-raw.56201/
    Hai là làm nét ảnh thì có nhiều biện pháp khác nhau, thủ công cũng có, dùng plugin cũng có, thường thì mình nhân đôi layer rồi vào Filter>Other>Highpass... để thông số radius tuỳ vào ảnh mờ nhiều hay ít (thường mình để 10 pixels) rồi chuyển chế độ hòa trộn là overlay (hoặc softlight), bạn có thể giảm ocpacity xuống cho phù hợp với bức hình bạn đang làm. Cuối cùng là Merge tất cả layer lại để hoàn tất.
    vanthao171088, capital, Hồng Sơn1 người khác thích bài viết này.
  4. capital

capital Mới đăng kí

bạn có biết cách làm nét bằng cách như mình nói ở trên không

Ủng hộ diễn đàn