Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

(newbie) Xin hỏi mọi người về cách chọn máy ảnh và len tầm giá dưới 20 triệu !!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Phong Khắc Wưu, 26/6/14.

Lượt xem: 2,209

1. Phong Khắc Wưu Thành viên cấp 1

Em là một newbie muốn mua cái máy ảnh + lens tầm trên dưới 20 triệu ....Các bác chỉ em với ạ. Thực sự là em không rành lắm @@

...
  2. caphefin

caphefin Thành viên cấp 2

Ở SG thì ra Khánh Long quăng 2 chục củ nói bán cho cái máy với lens là xong nhé.
  3. Phong Khắc Wưu

Phong Khắc Wưu Thành viên cấp 1

bác chỉ em loại máy nào ngon ngon thích hợp cho người mới xài như em được không ạ
  4. caphefin

Thế em cần mua máy chụp thể loại gì? mua chụp chơi vì đam mê hay mua để học nghề?
  5. Phong Khắc Wưu

Phong Khắc Wưu Thành viên cấp 1

em mua để học theo nghề chụp ảnh...cũng bởi vì một phần đam mê anh à
  6. caphefin

nếu mua để học thì học ai cứ hỏi người đó là xong mà. cơ bản 1 bộ đủ dùng để hành nghề gồm body, lens wide + lens chân dung, mua thêm lens tele nếu có điều kiện. Chất lượng body và lens thì tùy tầm tiền, ban đầu thì chia tỉ lệ đầu tư body/lens là 50-50, sau đó có tiền thì chú trọng về lens trước, body sau.
  7. caphefin

đó là theo những gì tôi thấy là nên làm, còn thực tế thì mỗi người sau 1 thời gian cầm máy và tiếp xúc nhiều thiết bị khác nhau sẽ có 1 đánh giá cho riêng mình :)

Ủng hộ diễn đàn