Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ngày Sang Đêm

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe After Effects' được đăng bởi BlackMoon, 15/7/13.

Lượt xem: 2,530

1. BlackMoon Thành viên cấp 1

:) Thật ra chuyển cảnh Ngoại cảnh từ ngày sang đêm ko khó :) nhưng trog trường hợp mình đc yêu cầu lần này thì nó hơi khó so với mình :D

nên thử nên đây mún hội ý và mong dc các cao nhân chia sẻ ít kinh nghiệm :)

sử dụng Các Layer đã key trồng lên nhau :) nhưng việc hòa trộn làm sao để các layer thống nhất và vẫn giữ dc nhân vật rất phức tạp mòng Mng giúp mình :(

Làm tối vùng khoanh đỏ ạ :( cho nó ánh sáng tối như đêm :( đây là stock còn khi cho lên dựn thêm Fx màu vào thì ánh sáng đó bị tương phản rất ghê

...
  2. Crz

Crz Thành viên cấp 3

1/ Làm trời tối mà không cần quan tâm đến nhân vật.
    2/ Mask để lấy da nhân vật. Sau đó chỉnh da từ đầu.
    Đối với mask, có hai cách, 1 là mask để lấy da gốc, hoặc mask bỏ phần tương phản hỏng.
    3/ Sẽ giải quyết được tình trạng tương phản cao khi add fx.

Trường hợp vãn bị lỗi tương phản thì có thể xuất video tối, sau đó import lại rồi add fx.
    mgr thích bài viết này
  3. BlackMoon

BlackMoon Thành viên cấp 1

Crz :D cám ơn bác :D nhưng em vẫn thấy khó làm :(

Em up video gốc lên :( nhờ bác làm dùm effect đc ko ạ :( xong em xin file project AE đc hông ạ :(

Ủng hộ diễn đàn