Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ngôi nhà ma

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm 3D' được đăng bởi Duyhunghp, 19/3/15.

Lượt xem: 6,220

1. Duyhunghp Thành viên cấp 2

Chia sẻ với mọi người một project nhỏ mình render theo phong cách bụi bặm, cũ kỹ. Mong nhận được góp ý từ mọi người. Cảm ơn

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. skylla25

skylla25 Thành viên cấp 2

Nội thất đẹp nhưng ghép mẫu áo trắng vô nhìn xấu quá bạn '@^@|||Ánh sáng không hợp với hình.

Với nhìn không giống nhà ma lắm :->~~
    DuyhunghpMr.Po thích bài viết này.
  3. Silently_91

Silently_91 Thành viên cấp 1

Nhìn tổng thể thì có thể nói là ổn, nhưng nếu bạn chăm chút hơn nữa thì sẽ thật hơn, đặc biệt là PS cô gái ánh sáng chưa khớp...góp ý vậy thui..hj!
    Duyhunghp thích bài viết này
  4. Manok

Manok Thành viên cấp 2

Bộ đồ gỗ đẹp quá. share được không bạn.=P~
  5. Duyhunghp

Duyhunghp Thành viên cấp 2

Cảm ơn mọi người đã góp ý.. nó sẽ giúp cv mình tốt hơn trong những dự án mới.
  6. kienvang0302

kienvang0302 Thành viên cấp 2

Cần thêm ánh sáng từ ngoài cửa sổ vào, thêm 1 tí bụi nữa, màu sắc của đồ vật thì đậm thêm chút nữa nhìn cho xưa xưa cổ cổ hehe
    Mà bạn làm cái này bằng soft gì thế???
  7. Phưng Fotogra-phy

Phưng Fotogra-phy Thành viên cấp 2

Tuyệt quá ạ :x
  8. Jeovah

Jeovah Mới đăng kí

Sao mình cứ cảm thấy mẫu là ghép vào thế nhỉ @@
  9. Jet Li

Jet Li Mới đăng kí

Bạn vẽ như thế này đã hơn rất nhiều người mới tập vẽ rồi, nhưng đừng vội thỏa mãn với sản phẩm của mình. Bạn nên đi sâu vào chi tiết hơn thì tấm ảnh sẽ gần với thực tế.
    VD chỉ ra vãi lỗi trong ảnh, hy vọng bạn cải thiện tốt hơn cho lần sau:
    Về phần render:
    Ánh sáng từ ô cửa sổ bên trái xuống nền nhà, rồi nảy bật lên ban thờ tạo bóng bị vô lý.
    Vùng dưới gầm bàn, ghế không có bóng nên cảm giác như bàn ghế bị ghép Shop vào.
    Ảnh của bạn không có ánh sáng chủ đạo, nên bị tranh chấp giữa ánh sáng tự nhiên và ánh sáng nhân tạo.
    Về phần kiến trúc:
    2 cái tủ đặt sát tường là phong cách Châu âu, không nên đặt vào ngôi nhà phong cách Việt.
    tranh ảnh không ăn nhập với ngôi nhà.
    không nên để thảm vì ko phù hợp
    cấu tạo dầm xà có vẻ chưa đúng kỹ thuật.
    nhà cổ không dùng đèn chùm phong cách Châu Âu.
    trần cũng ốp gạch giống nền !!?
    Chỉnh sửa lần cuối: 21/3/15
    dinhphucdung, Duyhunghp, leekirby14791 người khác thích bài viết này.
  10. cen_fly

cen_fly Mới đăng kí

dùng 3dmax hả b?
  11. Duyhunghp

3dsmax và vray bạn ạ!
  12. Duyhunghp

cảm ơn pro Jet li đã góp ý cho em. Nó sẽ giúp em khá hơn trong những dự án sắp tới. Tuy nhiên trong phạm vi của 1 project lên ý tưởng thì em chưa thể bày đặt tất cả chỉnh chu được, chỉ vừa mắt là kê thôi, em cũng ấp ủ 1 dự án làm toàn bộ vật dụng thuần Việt, nhưng để dựng toàn bộ chắc bác cũng biết thời gian thế nào rồi, nên mình cứ phát triển thôi. Một điều nữa mong bác nhớ là tất cả các căn nhà ở Việt Nam hiện nay đều là sự kết hợp giữa văn hóa Á - Âu cả, nên cũng đừng quá khắt khe vấn đề đó. DÙ sao cũng cảm ơn bác và mọi người đã góp ý.
  13. dinhphucdung

dinhphucdung Thành viên cấp 1

Mình thấy tất cả đều mới tinh, bóng nhoáng :) chả thấy màu thời gian ở đây.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn