Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhà chồng ham tiền, đẩy con dâu vào đường cùng

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi RainyWarrior, 15/6/13.

Lượt xem: 5,714

1. RainyWarrior Thành viên Max level

Cái này mình mới đọc bên VOZ xong. Đại loại là cậu con trai quen hết cô này đến cô khác, rồi không may làm một cô có bầu nên phải cưới. đến khi con của 2 người đc 6 tháng tuổi thì lại quen một cô khác (giàu hơn) nên làm đủ mọi cách để ly hôn cô thứ 1 và cưới cô thứ 2. gia đình nhhà chồng moi tiền của cô con dâu thứ 2 hết lần này đến lần khác. đến lúc cô ấy có thai thì cậu con trai lại quen một cô khác. thế là gia đình nhà chồng lại lạnh nhạt, chì chiết, đay nghiến để cô con dâu thứ 2 ly hôn...
    chi tiết:
    Hôm nay mình đọc được bài này, thấy bảo tất cả các bài báo đều được gia đình nhà này cho xóa hết đi, không biết về đến VOZ nhà mình thì bác Tủ lạnh có cho xóa không nữa. Vụ việc này thấy bảo trên webtretho cũng phanh phui ghê lắm nhưng đều được quan hệ của gia đình này cho xóa sạch.

Link nguồn em đọc: http://www.anninhthudo.vn/Loi-song/N...ng/491953.antd

Link trên FB em đọc comment đây: http://www.facebook.com/photo.php?fb...6820691&type=1

Người viết bài chắc chắn là một người thứ 3, chứ không phải Lã Thanh Huyền tự viết, nhưng đã được rất nhiều người nhận định sự việc này là thật

Và đây là cô con dâu thứ 2 và 2 bé sinh đôi: http://news.zing.vn/teen-viet/su-cay...h/a306367.html

Ở đời đúng là lắm kẻ bất nhân, dù người tốt vẫn còn nhiều, các bác đọc đi nhé.

Tôi là một người cũng có chút tiếng tăm trong thành phố bé nhỏ này. Thật sự thì tôi tự biết nhan sắc của mình không nổi bật. Chỉ có điều ngay từ khi còn nhỏ, tôi đã ý thức được rằng mọi người xung quanh rất dễ mủi lòng vì dáng vẻ yếu ớt và đôi mắt nai lúc nào cũng ngơ ngác và tỏ ra cần được nương tựa, giúp đỡ của tôi. Tôi coi nó là ưu điểm của mình. Mắt tôi lúc nào cũng mở tròn, chỉ cần hơi xúc động một chút là loang loáng nước. Tôi nói năng nhẹ nhàng, yểu điệu, tôi đã phải tốn nhiều thời gian đứng trước gương để luyện cho giọng nói của mình nhẹ xuồng một tông, lúc nào cũng ngọt ngào, khi xúc động thì hổn hển run rẩy như hơi khó thở. Dáng đi, cử chỉ của tôi cũng rất nhẹ nhàng, yểu điệu. Có lẽ chính vì thế mà tôi được rất nhiều bạn trai theo đuổi, ai cũng thấy muốn che chở, bảo vệ tôi.

Lớn lên, tôi có được một giải thưởng từ một cuộc thi sắc đẹp nho nhỏ, được vài đạo diễn để mắt đến và gọi tôi vào đóng vài vai phụ mờ nhạt trong vài bộ phim truyền hình. Tất nhiên, để có được những phim tiếp theo, tôi phải giở đủ chiêu trò, nhiều khi phải chấp nhận có quan hệ tình cảm với đạo diễn để có được vai.

Gia đình tôi cũng vì thế mà được biết đến trong thành phố nhỏ này. Em trai tôi, mới 22 tuổi đầu, có chút chiều cao, đi đâu cũng tự giới thiệu mình là em trai của một diễn viên nổi tiếng. Bố mẹ tôi buôn bán cũng nhờ thế mà được thuận lợi hơn vì mang tiếng có con là diễn viên. Tôi dành dụm tiền mua một vài món phụ kiện hàng nhái, xuất hiện ở những buổi event nhỏ, ra sức ngọt nhạt với cánh phóng viên để được xuất hiện lên báo. Tất cả đều có mục đích.

Em trai tôi thi trượt đại học, xin tiền bố mẹ mua một chiếc máy ảnh thật xịn để... trở thành nhiếp ảnh gia. Nó nói thế nhưng là chỗ chị em với nhau, tôi biết là thực chất em tôi chẳng mê đắm gì cái trò bấm máy. Nó chỉ tranh thủ chuyện chụp ảnh để có cơ hội gặp gỡ, tiếp cận các em gái xinh non mơn mởn. Của đáng tội, với chiều cao, làn da trắng, chiếc máy ảnh xịn cùng kiểu mặt lạnh lùng khinh khỉnh, em tôi trở thành một hot-boy, được các em gái tuổi mới lớn tranh nhau vây quanh. Thêm một vài bài báo đánh đu theo tên tuổi của tôi, em tôi xuất hiện trên báo mạng, nghiễm nhiên trở thành "nhiếp ảnh gia", em trai của diễn viên nổi tiếng, có gu lạ... Trong khi thật ra, những bộ ảnh nó chụp cho tôi, phần lớn đều na ná những kiểu tạo dáng cứng đờ của các hiệu ảnh cưới Hồng Kông cách đây chục năm. Trước khi đăng lên báo mạng, tôi thường phải nhờ bạn sửa, photoshop, chỉnh sao cho đỡ tệ nhất có thể. Nhưng nhờ báo mạng và những lời tán tụng của các em gái, em tôi đã có tiếng trong giới trẻ choai choai của thành phố. Thậm chí, em tôi còn huyênh hoang trên mạng rằng muốn em tôi chụp ảnh cho, phải đăng kí từ nhiều tháng trước mới còn chỗ, rằng em tôi đã bỏ học đại học để theo đuổi đàm mê.

Trong một lần quan hệ bất cẩn, em tôi để cho một trong những cô nàng hotgirl dính bầu. Đến lúc đôi trẻ biết thì cái thai đã hơn 3 tháng, đi siêu âm lại được bác sĩ bỏ nhỏ rằng giới tính thai nhi là con trai. Em trai tôi chỉ biết về nhà kể với mẹ tôi. Rồi bố mẹ tôi, dù chẳng biết lấy gì để nuôi cả con trai lẫn con dâu, cũng quyết định bảo em tôi cưới cô bé hotgirl ấy, lúc đó mới 19 tuổi về làm vợ. Cùng năm đó, tôi "chài" được một thiếu gia có cỡ trong giới buôn bán thiết kế đồ nội thất. Thật sự tôi biết anh chỉ quen với tôi theo kiểu chơi bời. Nhưng tôi cứ ngọt ngào dịu dàng, dù biết anh đầu mày cuối mắt với người khác tôi vẫn hết sức nhẫn nhịn, luôn đóng vai người yêu hiền thảo, không ghen tuông, bám riết lấy anh, bất kể anh ghẻ lạnh hờ hững thế nào tôi cũng chịu.

Thêm bố mẹ anh vun vào vì nhầm tưởng vẻ ngây thơ trong sáng của tôi, vào một ngày đẹp trời, thiếu gia tặc lưỡi cưới tôi cho rồi. Vậy là trong một năm, gia đình tôi có hai đám cưới, bố mẹ tôi có đứa cháu nội đầu lòng. Công việc làm ăn buôn bán của bố mẹ tôi và chồng tôi cũng phát đạt. Chồng tôi nhờ cưới tôi mà được xuất hiện ké trong vài bài báo trên mạng, lại được tiếng là cưới diễn viên nên cũng vì thế mà xuê xoa cho tôi trong cuộc sống. Với bố mẹ chồng, tôi lại nổi tiếng là dâu thảo. Tôi thường xuyên nhắn cho mẹ chồng những cái tin nhắn ngọt ngào như: Mẹ ơi, con thèm ăn canh cá mẹ nấu quá. Hoặc, mẹ là người nấu ăn ngon nhất con từng gặp trên đời. Sau đó tôi chụp ảnh màn hình điện thoại, post lên trên mang xã hội của tôi. Khỏi phải nói, bố mẹ chồng tôi cũng nở mày nở mặt.

Chuyện sẽ không có gì nếu em trai tôi, sau khi con được 6 tháng, đã đá bay cô vợ mới cưới để... quyết tâm cưới một cô hot-girl khác. Tất nhiên lúc đầu bố mẹ tôi không đồng ý, mọi thứ đang êm đẹp, con dâu không làm gì sai trái, tại sao lại phải cưới hỏi một người khác. Nhưng đến lúc biết gia thế nhà cô gái mới này rất giàu có, bố mẹ đều ở nước ngoài, lại tận mắt thấy cô gái lái một chiếc xe hơi loại xịn đến nhà đón em trai tôi, hai đứa còn có dự tính mua chung xe, xây chung nhà, khởi nghiệp bằng một studio ảnh cưới hoành tráng, khỏi phải nói, bố mẹ tôi đã xiêu lòng. Mẹ tôi ngay lập tức, lấy lý do con dâu láo hỗn, không hợp tuổi với bố mẹ chồng để chì chiết, đay nghiến, tạo áp lực cho em dâu tôi. Cô gái còn nhỏ tuổi không hiểu chuyện gì xảy ra với mình, lại thêm bị chồng hờ hững, chị gái chồng lạnh nhạt, đã nhanh chóng chấp nhận ly hôn, bế con về nhà ngoại. Bố mẹ tôi thoạt đầu cũng tiếc đứa cháu trai kháu khỉnh, nhưng sau đó lại tự an ủi lẫn nhau rằng nhà mình tốt giống, thế nào chả con đàn cháu đống. Thế là chỉ vài tháng sau cuộc li hôn, em trai tôi cưới vợ lần hai, một cô vợ xinh xắn, giàu có, trẻ trung.

Của đáng tội tôi cũng không ghét bỏ gì cả em dâu đầu lẫn em dâu thứ hai. Tôi chỉ thấy thương cô gái thứ hai, cô ấy bước chân về làm vợ em trai tôi chỉ sau vài tháng yêu đương mật ngọt mà không hề nhận ra những nguy cơ tiềm ẩn. Bố mẹ tôi hắt hủi con dâu đầu để đón nhận cô ấy một cách dễ dàng bởi một đám cưới lộng lẫy xa hoa, tiền khách mừng cưới (mà mẹ tôi gọi đùa là tiền buôn cỗ cưới) đến chủ yếu từ khách nhà cô dâu, bị bố mẹ tôi trung thu ngay sau đó, nói là để dành cho em tôi khỏi nghiệp. Nhưng thật ra, số tiền đó bố tôi đã mang đi mua ngay hai chiếc xe hơi loại xịn, một cho tôi thỉnh thoảng đi ké để lấy le với gia đình chồng rằng gia đình tôi cũng chẳng kém cạnh, một để cho em trai đi. Chẳng biết ông cụ bàn tính ngon ngọt với vợ chồng em tôi thế nào, mà cô em dâu về xin được tiền nhà, đầu tư cho em tôi mở một công ty, thực chất là một stu-dio ảnh cưới rất hoành tráng.

Không những thế, trên mảnh đất bố mẹ tôi cho em trai tôi, cô con dâu cũng bỏ tiền ra chung để xây nhà, Giấy tờ nhà sẽ đứng tên hai vợ chồng, bố tôi đảm bảo thế, nhưng tôi biết, trong quá trình xây nhà, ông đã ghi khống lên nhiều khoản để thực ra, gia đình tôi chỉ bỏ ra khoảng 20% giá trị thực của công trình, còn lại là tiền của cô em dâu tôi là chính. Giấy tờ nhà thì ông cứ lần lữa chưa làm. Giấy tờ sổ sách của công ty cũng do ông quản lí. Nói chung, cô con dâu đã mang đến một miếng bánh quá ngon cho bố mẹ tôi cứ việc ngồi đó mà hưởng. Tất nhiên, cô ấy không thể ngờ đến rằng hai bác bố mẹ chồng đáng kính và hết lòng thương yêu cô, thật ra đang tính hết kế này đến kế khác để mong bòn thêm tiền của cô.

Tôi biết tất cả những âm mưu của bố mẹ tôi, nhưng có hề gì, vì tôi cũng được hưởng lợi từ cô em dâu này mà.

Mọi chuyện chỉ vỡ lở khi một lần nữa, em trai tôi lại háo sắc, dan díu với một cô gái trẻ măng khác. Vừa lúc em dâu của tôi lúc này phát hiện ra mình có thai, lại là thai đôi. Cái ngày lẽ ra em dâu tôi hết sức vui mừng về báo cho chồng biết, lại là ngày cô ấy phát hiện ra chồng mình có bồ. Khỏi phải nói em dâu tôi đau đớn đến thế nào. Thêm một cú bồi nữa, đó là khi hai vợ chồng cãi nhau, em dâu tôi sờ đến giấy tờ nhà cửa và sổ sách công ty và phát hiện ra công ty thất thoát mấy trăm triệu, giấy tờ nhà cũng vẫn đứng tên bố chồng tôi. Chiếc xe hơi hai vợ chồng đang đi, cũng là do bố tôi đề nghị hai vợ chồng cô ấy chung tiền đổi, nhưng rồi giấy tờ xe cũng đứng tên em trai tôi.

Với một cô gái chỉ vừa hơn hai mươi tuổi đầu, đang sống êm ấm với chồng, vừa biết mình mang thai đôi, những chuyện đó thật sự là một cú sốc quá lớn với em dâu tôi. Tôi cũng biết điều đó. Nhưng biết làm sao, những đồng tiền ăn chặn được của em dâu tôi, tôi cũng có phần chia. Nếu bây giờ mọi sự vỡ lở, không có tiền trả lại, gia đình tôi cũng chịu điều tiếng.

Và thế cả gia đình tôi lên kế hoạch tống cổ em dâu. Mẹ tôi lu loa rằng em dâu tôi láo hỗn, sống cùng nhà mà nghi ngờ gia đình chồng. Sau đó là bố tôi đi kể với họ hàng và bạn bè của em tôi rằng, cô em dâu quản lý cơ ngơi bố chồng giao cho thua lỗ, không giải trình được hàng trăm triệu đã đi đâu mất. Em trai tôi thì chỉ cần thờ ơ với vợ là xong nhiệm vụ, việc này nó không cần phải diễn. Còn tôi, tôi cũng hùa vào với mẹ tôi, lạnh nhạt, đặt điều nói xấu em dâu. Khỏi phải nói trong những tháng đầu mang thai, mệt mỏi, ốm nghén, lại liên tiếp gặp phải những cú sốc như thế, em dâu tôi suy sụp đến mức nào. Giọt nước cuối cùng làm tràn ly là khi mẹ tôi bảo hai đứa bé trong bụng em dâu tôi không phải giọt máu của em trai tôi, vì "nhà này không có gen sinh đôi" chắc chắn là con của người khác rồi. Em dâu tôi chịu không nổi, đã xách hành lí rời khỏi căn nhà mà em đã bỏ phần lớn tiền ra xây cho gia đình tôi ở.

Em dâu tôi sang nước ngoài, ở với bố mẹ đẻ để dưỡng thai. Cô ấy sinh non hai bé trai ở tuần thứ 32, may sao, hai bé lành lặn, khỏe mạnh. Bố mẹ tôi không biết có thở phào nhẹ nhõm vì đã chiếm đoạt trọn vẹn được số tiền khống, nhưng em trai tôi thì coi như chẳng có gì xảy ra và đang dự tính cưới cô vợ thứ 3. Em dâu tôi sau khi sinh con xong, đã lên Facebook treo một số status ám chỉ sự việc ấy với gia đình tôi, và một số báo mạng ùa xì căng đan đã nhảy ngay vào cuộc, đăng đi đăng lại những câu chuyện phỏng đoán. Nhưng gia đình tôi với thế lực của mình đã bắt những tờ báo mạng ấy phải im tiếng. Sự việc lại ỉm đi, bố mẹ tôi vẫn nhơn nhơn cười nói, vì xét cho cùng, chẳng ai có chứng cớ gì để cáo buộc hay đòi tiền...

Chỉ có tôi, ngày ngày tôi vẫn dùng một nick Facebook khác để vào xem Facebook em dâu tôi. Thật lòng tôi vẫn mong cô ấy khỏe mạnh và hạnh phúc. Nhìn thấy hai đứa cháu mình bụ bẫm xinh xắn, lòng tôi thầm trào lên cảm giác biết ơn rằng sau bao nhiêu khó nhọc mất mát về vật chất ấy, cô gái trẻ vẫn vượt qua được. Chỉ có điều, tôi lại thấy lo sợ... Tôi đang có bầu. Trên đời này có quả báo hay không, tôi thật sợ câu trả lời ấy...

Theo nguyện vọng các bác:

Lã Tiến Mạnh – Em trai Lã Thanh Huyền: (chị ở giữa, chồng trái em phải )

Lã Tiến Mạnh còn được biết đến photographer chuyên nghiệp với nickname Lukas

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Dài ngại đọc :-s
    RainyWarrior thích bài viết này
  3. timlaimotgiacmo

timlaimotgiacmo Thành viên cấp 3

Thật là kinh khủng ! Rồi sẽ có ngày quả báo thôi !
    me0wnguyenRainyWarrior thích bài viết này.
  4. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

@Dù kun: có tóm tắt đó em :-B

timlaimotgiacmo: mình cũng mong vậy, cái gia đình này bá đạo quá mà ~~!
  5. toanlove371

toanlove371 Thành viên cấp 3

Chỉ mong cho mấy cô dâu có cuộc sống tốt hơn.
    Quả báo thì sao chứ, hại đời người ta thế kia có đền lại được đâu :|
  6. Lich

Lich Thành viên cấp 2

Sẽ gặp báo ứng thôi.
  7. minh_chicker

minh_chicker Thành viên cấp 2

khốn nạn vcc, không ngờ giờ có cả thể loại cả nhà khốn nạn, sống thế này thì chết xuống địa ngục :| đọc mà ức phòi máu
    me0wnguyen thích bài viết này
  8. gake_tn

gake_tn Thành viên cấp 2

Gặp anh là anh đánh bom liều chết nhá.
    me0wnguyenparadiselove thích bài viết này.
  9. paradiselove

paradiselove Thành viên cấp 2

ko thể chịu đựng được...nhìn thằng chó (nói tục) Lã Đại Bất Nhân ghét thế..nụ cười gian xảo
  10. oldman21

oldman21 Thành viên cấp 2

:v chà không ngờ có chút nhan sắt cũng có lợi ghê... xấu trai như mình hèn gì nghèo hoài :3
  11. kekenano

kekenano Thành viên cấp 2

:3 Hổng biết sự thật như nào, đăng ảnh thế có làm sao không nhỉ :3 nhỡ Vietdesigner bị đóng cửa thì làm sao :">
  12. baonhietdoi989

baonhietdoi989 Thành viên cấp 1

tình cảm nhạt như nước "Lã"
  13. Lynk V

Lynk V Thành viên cấp 1

vụ này cũng khá lâu rồi. hồi đấy ầm ĩ ở bên webtretho với cái 2pic gần 300 trang.
    cái loại 24 tuổi mà 3 đời vợ thì đủ hiểu thế nào rồi :))))) cả nhà đều có phúc =)))))
  14. nguyenthao811

nguyenthao811 Thành viên cấp 2

Vụ này trước mình cũng thấy nói. Nhưng giờ mới biết chi tiết. Quá độc ác.
    Mình thấy Lã Thanh Huyền xinh, đóng phim nào trông cũng hiền hiền, trước mình cũng thích, cơ mà từ khi biết mấy vụ này, mình chả thích nữa. Thất vọng tràn trề.
    Đời, "gieo nhân nào thì gặp quả đấy thôi".
  15. Phiona Pham

Phiona Pham Thành viên cấp 1

Người ta tạo ra tiền để phục vụ cuộc sống, còn mấy người này từ bỏ giá trị cuộc sống để chạy theo tiền! Toàn đi ngược quá trình tiến hóa. Chắc từ giờ tới lúc chết sẽ hóa nguyên thành cốt...vượn Phương Nam =))
    Thiên Ma thích bài viết này
  16. azzurry

azzurry Thành viên cấp 1

Vậy ai là người viết bài này? chẳng lẽ là LTH =((
  17. boy ngèo

boy ngèo Banned

Ủng hộ diễn đàn