Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

"Nhà nghèo không nên dùng vietnamobile"

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi khanhdu1994id, 30/8/14.

Lượt xem: 25,040

1. khanhdu1994id Thành viên cấp 3

Bức xúc quá với cách làm ăn của vietnamobile mình với viết bài này cảnh báo cho ae đang và sắp sử dụng mạng vietnamobile.
    Mình sử dụng sim vietnamobile 3 năm vì số đẹp thấy nhiều khuyến mãi nên dùng làm sim chính, bây giờ mình quyết định phải bỏ, vì những dịch vụ (nhạc chờ, cuộc gọi lỡ, tin tức, game,...) tự động cài đặt vô lý trừ tiền ngày hoặc tháng mà không báo trước cho chủ thuê bao biết, mình xài trắng đen mà lúc nào nó cũng gửi tin nhắn k thể hiển thị được nên mình cũng chả biết nó cài cái gì khi nào nó trừ tiền mới biết, khi hết tiền kiểm tra lại thì không còn đồng nào, gọi lên tổng đài hỗ trợ thì nói là "khách hàng tự cài đặt chứ tổng đài không thể tự động cài được", tin nhắn tổng đài thì 1 ngày gửi tận 10 tin rất là phiền các tin thì cứ như là lừa đảo như "thuê bao quý khách là 1 trong số ít thuê bao dc lựa chọn để trúng thưởng...bla...bla..." Nếu mình không hủy thì nó đăng ký và trừ tiền cho mình luôn rất là nhiệt tình.
    Cuối cùng đừng nên thấy khuyến mãi nhiều mà xài vietnamobile, chúng tìm mọi cách để trừ tiền mà không báo trước! Ít dùng mà tiền còn bị trừ nhiều hơn các mạng khác.

...
    Hồng SơnPhạm Hữu Dư thích bài viết này.
  2. Mr.Zer0

Mr.Zer0 Thành viên cấp 2

Không liên quan nhưng đang có một nhóm bán Vietnammobile đang ngồi trong quán cà phê với mình nè :D ... nhưng mình chỉ xài Vinaphone :D
    khanhdu1994id thích bài viết này
  3. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

Đã ít người xài dịch vụ lại cà chớn nên mới phải đi tiếp thị như thế bác ạ!
  4. dieuhauteo

dieuhauteo Thành viên cấp 2

Em lạy cụ! Em cũng đang xài, chả bao giờ bị trừ tiền, nó làm kiểu như GoogleChrome vậy mà, "Đăng nhập một lần, truy cập tất cả" nên phải rình để nó trừ tiền oan.=))
    Mấy cái tin nhắn rác thì cứ set ring tone mute bà nó là xong, tiền nào của nấy bác ạ! Tội nghiệp người ta ạ!
    Trúc Bạch Ladykillah, Duy Tranikaru123 thích bài viết này.
  5. Mr.Zer0

Mr.Zer0 Thành viên cấp 2

Nói chơi thôi, chứ cũng thời 3 cái sim Vina của em... Cái sim của em đăng ký 1GB miễn phí, xem được khoảng 45 phút 1 trận bóng (dù là Link sopcast khoảng vài trăm Mbps), cái sim của vợ em xem được khoảng đến phút 75 (nghỉ giải lao vẫn để nguyên, không tắt Sopcast) nhưng cái sim đi kèm hồi mua con cục gạch Avio thì có hôm đang xem MU đá mà ngủ quên, giật mình dậy thấy Real đang đá, công đi cộng lại cũng được 2-3 trận đó :D
  6. khanhdu1994id

Mình cũng xài cả viettel và vina thấy dịch vụ khá tốt, minh bạch chứ k như thằng vietnamobile này lúc nào cũng phải thấp thỏm sợ trừ tiền oan.
  7. nguyenthao811

nguyenthao811 Thành viên cấp 2

May quá, không dùng mạng này =))
  8. Tiger Sơn

Tiger Sơn Thành viên cấp 2

e dùng mà chẳng bao giờ bị trừ tiền như bác nói cả :)) vnmb thì k ưng mỗi phần gprs còn lại thì dùng ngon,km nhiều,gọi điện chém gió cùng mạng lại rẻ
  9. khanhdu1994id

cùng mạng thì rẻ thật bác ạ! có gấu thì xài cũng tốt :D
  10. mgr

mgr Cựu quản trị

Mình xài vm 7năm rồi :D đúng là nó hay đăng ký lung tung nhưng mình quen rồi, cứ lâu lâu cũng hủy tùm lum là xong. 1 năm tiết kiệm được bao nhiêu tiền, hồi mình xài vtel còn bị trừ vô lý nhiều hơn.
    Duy Tran, Hồng Sơn, khanhdu1994id1 người khác thích bài viết này.
  11. xuanhung

xuanhung Thành viên cấp 3

3G cũng chát kinh hoàng.

Lúc khuyến mãi 150%, mình nạp 100 ngàn. Mình dùng rất ít, nhắn tin tối đa 5 tin, gọi tối đa 3,4 phút gì đó. Chưa tới nửa tháng. HẾT TIỀN :D
    khanhdu1994id thích bài viết này
  12. khanhdu1994id

mình ít kiểm tra tài khoản khi nào hết mới nạp tài khoản còn hơn 50k 1 ngày nó trừ 2k/ngày phí dịch vụ gì đấy k rõ, đang lúc cần gấp gọi thì hết tiền nên a cay quá!
  13. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

mỗi tháng xài chưa đến 50k do tính chất công việc chủ yếu Skype, Chatwork =.=
  14. thanhiep01

thanhiep01 Thành viên cấp 3

mình nghĩ nên vào các trang web mà mình sử dụng đăng ký thông tin thuê bao rồi nắm rỏ về chi tiết cuộc gọi và số tiền phải tra
    DuonqLegendkhs2hk thích bài viết này.
  15. Thuong Koi

Thuong Koi Thành viên cấp 2

Ko liên quan nhưng xài VNMB gần năm nay. Thấy bt. Chuyện mấy cái tn rác bỏ qua. Xài chủ yếu là dùng 3G 40k có 1,2G xài phè phè. Hơn ối ông nhà mạng 70 cành có 600mb
    ikaru123 thích bài viết này
  16. hvthanhtan

hvthanhtan Thành viên cấp 2

không gái không wen ai -> FA -> mà Fa cần gì có dt > mà không có dt thì cần quái gì sim -> có lap có wifi đủ xài >:)
  17. nothing4ever90

nothing4ever90 Thành viên cấp 1

thanhiep01 xài mobi trả sau à mà kiểm tra được zậy?
  18. thanhiep01

thanhiep01 Thành viên cấp 3

nothing4ever90 thích bài viết này
  19. vinhdatgn

vinhdatgn Thành viên cấp 1

em xài VNMB thấy ổn mà, không coá trừ tiền tùm lum, mà giờ thấy mạng nào chả vậy, viettel đk xong trừ thấy bà luôn ấy chứ, lúc nào cũng phải gọi tổng đài xoá hết sạch =))
    ikaru123 thích bài viết này
  20. ikaru123

ikaru123 Mới đăng kí

Em xài từ tháng 9 năm ngoái đợt đầu năm học sim SV20 gì đấy 10 số tặng kèm 1 sim 11 số dùng từ năm ngoái tới giờ có bị gì đâu. Mỗi tội mấy cái tin nhắn quảng cáo dịch vụ thì hơi nhiều thôi. Bác thớt này chắc lại lỡ tay đk linh tinh mà ko biết rồi lại ... nhà mạng. :D.

Ủng hộ diễn đàn