Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhắc nhở 1 số thành viên hạn chế "chém gió ngoài lề" trên forum :)

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 30/10/12.

Lượt xem: 3,066

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Forum chúng ta ngày càng đông vui và nhộn nhịp mặc dù tuổi đời còn rất trẻ, điều này khiến mình cảm thấy rất vui! Tuy nhiên thời gian gần đây mình thấy có khá nhiều thành viên "năng nổ" 1 cách quá mức, túc trực thường xuyên trên forum và chém gió khá nhiều :)

Dạo quanh 1 số topic, có thể 1 vài bình luận ban đầu là liên quan đến topic, tuy nhiên lát sau lại thấy toàn chém linh tinh và ko liên quan đến chủ đề. Mình xin nhắc lại đây là diễn đàn dành cho designer chứ ko phải diễn đàn teen, cho nên đòi hỏi sự nghiêm túc cần thiết.

Tác hại của việc chém gió linh tinh đó là:
    • Làm loãng chủ đề.
    • Thiếu đi sự chuyên nghiệp cần thiết.
    • Làm hao tốn tài nguyên diễn đàn.
    Bản thân là admin mình cũng muốn tạo sự thoải mái cho các thành viên khi tham gia diễn đàn, tuy nhiên cái gì cũng cần có giới hạn thì mới gọi là vui toàn vẹn được, cho nên khi lập chủ đề hoặc tham gia bình luận, các bạn nên bình luận vào trọng tâm của chủ đề, hạn chế nói chuyện ngoài lề.

Diễn đàn đã có mục Chuyện trò linh tinh nhằm mục đích xả stress cho các bạn, cho nên nếu muốn chém gió hay bàn chuyện ngoài lề thì có thể vào box này để trò chuyện với nhau. Hoặc các bạn cũng có thể vào Facebook group của diễn đàn chúng ta tại địa chỉ: http://www.facebook.com/groups/VietDesigner.Net/ để show hàng và chém gió thoải mái :)

1 lần nữa, mình hi vọng các bạn hay chém gió trên diễn đàn (ở đây mình ko tiện nói tên ra), thay vì dành thời gian để nói chuyện linh tinh thì các bạn có thể dành thời gian để sưu tầm bài viết hay để đóng góp cho diễn đàn, hoặc là cùng nhau giúp đỡ các newbie khác, tham gia support cho các bạn ấy nhiều hơn là chém gió nhé!

HÃY LÀ NHỮNG THÀNH VIÊN CÓ VĂN HÓA KHI THAM GIA CỘNG ĐỒNG DESIGNER VIỆT NHÉ!

...
    Big Crab, goal, Tâm Hà14 người khác thích bài viết này.
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Nhắc nhở thêm là hạn chế dùng Emotion và ảnh động để spam nhé :)
    goalHồng Sơn thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn