Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhận xét dùm mình về Logo baby shop nhé.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Phạm Văn Vượng, 7/12/13.

Lượt xem: 3,915

1. Phạm Văn Vượng Thành viên cấp 1

- Logo tạo thành hình tam giác, nói lên sự vững chãi;
    - Hình ảnh của một cái núm vú giả;
    - Chữ bé cười được xếp từ các khối chữ, một đồ chơi của bé.
    - Màu cam của mặt trời, màu cam tuy là màu nóng nhưng không mạnh mẽ bằng màu đỏ và không yếu như màu vàng, thể hiện sự nhẹ nhàng, ấm áp.
    - Màu xanh dương của biển cả.
    - Kết hợp màu cam và xanh dương sẽ tạo ra một thế giới mới, rộng lớn chào đón.

...
    manh_nvm thích bài viết này
  2. Phạm Văn Vượng

Phạm Văn Vượng Thành viên cấp 1

Hok ai cho ý kiến 1 xí thui sao ^_^ hì hì
  3. dexuanrua

dexuanrua Mới đăng kí

Cho phép nhận xét cá nhân tí nha, mình thì thấy nó đẹp nhưng cái núm vú giả cho em bé chơi mà sao để nó nhọn nhọn vậy. ^_^
    Phạm Văn Vượng thích bài viết này
  4. Phạm Văn Vượng

He he, mình thích câu hỏi của bạn dexuanrua . Thực chất nó là các bóng sáng trên nhựa cũng như kim loại, được đơn giản lại, còn các màu cam là vùng có màu và tối. ^_^
    manh_nvm thích bài viết này
  5. manh_nvm

manh_nvm Thành viên cấp 2

Bác Vượng cho mình hỏi, bác là designer hay chỉ là chủ của shop - thiết kế ngẫu hứng cái logo ạ ?.
    Thích sự sáng tạo trừng tượng, gam màu thiết kế logo của bác mà chẳng bao giờ có ý tưởng hay cả.
  6. Phạm Văn Vượng

manh_nvm Mình là designer sinh viên chứ hok có bán gì hết :P và mình hơi bay bổng, luôn muốn logo của một thứ gì đó bay cao xa ra phạm vi rộng nên nói khá nhiều, sau này già dặn sẽ bớt lại hì hì. Màu sắc mà bạn nói, đơn giản chỉ là nó dịu dàng, nhẹ nhàng tạo ra sự thân thiện với người mua hàng đó ^_^
  7. cuongchelseafc

cuongchelseafc Thành viên cấp 1

mình thấy cái hình tượng núm vú chưa ổn. mình mới nhìn vào tưởng là quân cờ. ý kiến cá nhân nhé.
  8. luanknooc

luanknooc Thành viên cấp 1

stocklogos.com/logos/search?keys=baby

Bạn nên tham khảo link này xem sao. Thiết kế cần bay bổng nhưng phải thực tế xíu nhé!
    Cái bạn làm chưa thể hiện được đó là 1 logo và nó cũng chưa thể hiện được sự ngây thơ, đáng yếu, trong sáng... Vì logo về shop đồ trẻ em mà.

Góp ý vậy nhé! Chúc bạn làm tốt.
  9. Nguyễn Đình Tân

Nguyễn Đình Tân Mới đăng kí

Mình thích chữ BECUOI ..! Tone mau lhas hợp lý.. Chỉ có cai hình nắm vú thì cảm giac ko ổn, bố cục giữa chữ và shape không cân đối về màu sắc. Vài lời góp ý cho bạn.
  10. Trần Duy Hoàng

Trần Duy Hoàng Thành viên cấp 3

mình thấy có phần cái hình núm vú ko ổn còn chữ là ok rồi
  11. phải 3d k ta
  12. kenny_hung79

kenny_hung79 Banned

13. coids

coids Thành viên cấp 2

Về màu sắc, hai màu đó không gây nhiều cảm giác về trẻ con, font chữ thì cứng, không có sự mềm mại, nghịch ngợm, dễ thương, về hình ảnh thì tham vẽ chi tiết, nhưng chi tiết cũng chẳng ổn, không tạo hiệu quả liên tưởng. Mà mình cũng không hiểu shop trẻ em thì liên quan gì tới sự vững trãi :)
  14. Phạm Văn Vượng

Wow! Cảm ơn mấy bác góp ý nhé cuongchelseafc luanknooc Tan Design Trần Duy Hoàng kenny_hung79 coids , được mấy bác quan tâm và chia sẻ nghe rất thú vị và tuyệt. Cái này là mình làm và đăng hồi cách đây 1 năm rưỡi, lúc ấy mình học kỳ 1 bên trường Arena Multimedia (có ai biết trường này không ạ) :D. Và bây giờ mình chuyển sang làm phim 3D ùi, cũng thú vị lắm, đồ án làm phim của mình nè:
  15. kayznguyen

kayznguyen Thành viên cấp 1

mình tán thành ý kiến của bạn #13...với cả logo có tỉ lệ vàng ko bạn.. logo mà ko có tỉ lệ vàng k đáng giá được là "vàng" đâu hà :P
  16. Phạm Văn Vượng

Oh! Để thiết kế một logo có bố cục tỷ lệ vàng với tỷ lệ 1,61 thì lúc thiết kế mình đã không để ý và nếu để ý thì một là ổn, hai là mình làm cho logo trông rất mắc cười :P mình nghĩ cái thứ hai, làm cho nó mắc cười sẽ cao hơn =)) nhưng không nhất thiết mọi logo phải tuân theo tỷ lệ vàng đâu bạn, có rất nhiều logo đẹp mà không tuân theo tỷ lệ vàng. Giá trị Tỷ lệ vàng có thể khiến logo của bạn trở nên nổi bật và cũng có thể không. Vấn đề là bạn hãy tin tưởng vào sự sáng tạo của mình và có thể ý tưởng của bạn sẽ phá vỡ mọi quy tắc. Còn phần logo của mình thì nó không ổn thật =)) cảm ơn bạn cho ý kiến nhé ^^, kayznguyen
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn