Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhận xét giúp em về lỗi của logo này ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi Nguyentatlan, 25/12/15.

Lượt xem: 4,021

1. Nguyentatlan Mới đăng kí

Em vừa vẽ xong cái logo bằng Ai, nhưng mà ông anh nhận xét là lỗi hoàn toàn về mọi thứ. Em có hỏi cụ thể mà ông ấy không nói, mong các bác khai sáng giúp em với ạ.
    - Về bố cục?
    - Về màu sắc?
    - Về điểm nhấn?
    Vân vân.

...
  2. mrcoiversion2

mrcoiversion2 Thành viên cấp 3

bạn nên làm lại, xấu toàn tập
  3. luongnx93

luongnx93 Thành viên cấp 2

cái này là logo á, :D
  4. Nguyentatlan

Nguyentatlan Mới đăng kí

mrcoiversion2: dạ em đang cần góp ý ạ, nếu bác chỉ ra cụ thể giúp em được thì tốt. Nếu không thì em cũng cảm ơn và xin nhận gạch ạ.
  5. Nguyentatlan

Nguyentatlan Mới đăng kí

luongnx93: Em đang cần những góp ý cụ thể, để nó trở thành logo đúng nghĩa ạ. Cảm ơn bác.
  6. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

ý thớt là biểu tượng cái ly?
  7. Nguyentatlan

Nguyentatlan Mới đăng kí

K.Trang: Là cái ly cocktail ạ
  8. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Vấn đề là ở chỗ đó đó, cái ly của thớt có thể thiếu sự cân đối nên nhìn cái logo của thớt làm có cảm giác kéo chuột nửa vòng trái đất mới xem hết được cái ly.
    Nguyentatlan thích bài viết này
  9. Nguyentatlan

Nguyentatlan Mới đăng kí

K.Trang: Cảm ơn bạn ạ. Mình sẽ lưu ý hơn.
  10. ChestnutVN

ChestnutVN Thành viên cấp 2

Bạn tìm hiểu cơ bản về logo là gì trước nha. Làm sao cho nó mang tính nhận diện cao, giống như khi người ta nhìn vào mà không cần ghi tên cũng biết đấy là công ty nào. Chứ cái này là vẽ bậy chứ không phải LOGO bạn nhé
  11. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Rồi, chuyên gia logo ChestnutVN đã phán là đúng rồi đó bạn Nguyentatlan. :D
    Noel vui chớ bạn ChestnutVN, - ĐN có hơi lành lạnh như ở SG tối qua kok? :v
  12. ChestnutVN

ChestnutVN Thành viên cấp 2

K.Trang :) Noel không cần mặt áo ấm a ơi. Noel vui vẻ nhé !
    K.Trang thích bài viết này
  13. mesutozil

mesutozil Thành viên cấp 1

bái phục bái phục
    1 t.kế logo đẳng cấp thế giới!<3<3<3
  14. mrcoiversion2

mrcoiversion2 Thành viên cấp 3

1: tạo hình: Bạn nên lấy mẫu thật ra so sánh và làm theo,
    2: Nét: xem lại nét mảnh, hay dày có phù hợp hay ko, nhìn logo thớt yếu ớt vô cùng
    3: text đã ăn khớp với hình chưa?
    4: màu sắc, bạn đi 3 màu chả liên quan gì đến nhau
  15. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Logo Cánh Diều Vàng à ?
  16. phuongapro

phuongapro Mới đăng kí

Vấn đề ở đây là bạn hiểu như thế nào là logo?,
    Bạn đã được đào tạo về bố cục, màu sắc chưa... Hay là bạn vẽ logo này theo bản năng? Nếu bạn có chuyên môn về đồ họa mọi người nhận xét bạn sẽ hiểu. Còn nếu vẽ theo bản năng sẽ rất khó để nói mình thì thấy màu sắc bạn sử dụng có sự liên kết, nhưng bố cục thì rời rạc không rõ nghĩa. Nói chung vẽ vui thì ok :D
  17. Nguyentatlan

Nguyentatlan Mới đăng kí

Cảm ơn sự góp ý của mọi người. Em vẽ hình này hoàn toàn theo bản năng, có tham khảo qua các mẫu tuy nhiên mắc lỗi là điều không thể tránh khỏi. Em vẫn đang hoàn thiện lại cái "đồ chơi" của mình, và sẽ lại muốn được nhận gạch đá ạ.
  18. Nguyentatlan

Nguyentatlan Mới đăng kí

Em xin nhận gạch đá tiếp ạ.
    K.Trang thích bài viết này
  19. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Rất chi là đơn giãn. Mình thấy kiểu lý Martini này cái chân đế ly phải lơn hơn tí nữa, nó hơi nhỏ, cảm giác không được vững chắc.
  20. Nguyentatlan

Nguyentatlan Mới đăng kí

K.Trang: Bác có nhận xét gì về sự liên kết giữa ly cocktail và phần chữ không ạ? Nó có lỏng lẻo, rời rạc quá không?

Ủng hộ diễn đàn