Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhận xét giúp tớ cái logo - sẽ có hậu tạ hehe

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi NhitYeuVietNam, 3/7/14.

Lượt xem: 4,781

1. NhitYeuVietNam Thành viên cấp 1

Tớ đang làm logo cho 1 công ty chuyên quảng cáo và tổ chức sự kiện. Mọi người nhận xét dùm tớ nhé, những còm hữu ích sẽ được hậu tạ (hậu tạ gì nói sau ha hehe).

Đây là logo. Màu sắc do khách hàng chọn.

Thiết kế bìa brochure (flat).

Trình bày bìa brochure.

Chém mạnh vào nhé, nhưng phải mang tính xây dựng cơ hehe. Cám ơn mọi người nhé.​

...
    Thùy Như thích bài viết này
  2. huynhtoan.it

huynhtoan.it Thành viên cấp 2

Mình không cmt ý tưởng. Nhưng cái bản phối bạn có thể bỏ background của logo không ???
    Phần hình vuông vuông ý
    NhitYeuVietNam thích bài viết này
  3. Đỗ Hoàng Giang

Đỗ Hoàng Giang Thành viên cấp 2

sử dụng 1 font chữ là tôt nhất, bỏ background của logo đi bạn :) và mình thấy cái chữ PUNA có gì đó không hợp lí, bạn sắp xếp lại xem, mình thấy ko co PUNA còn đỡ dối mắt hơn :D ( ý kiến riêng )
  4. xuanhung

xuanhung Thành viên cấp 3

Cái chữ PUNA có cảm giác méo mó, nhìn không chuyên nghiệp.Mình thấy sao sao đó, với cả background nữa.Màu sắc thì được nhưng tổng thể chưa thấy được sự tinh tế trong đường nét.
  5. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

thích màu sắc có vẻ nhìn hay đấy nhưng bố cục thì khá khoai
  6. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

Bác thử bỏ gradient đi với cả ko bẻ cong text nữa. chứ nhìn thế này ko ổn lắm đâu. còn cứ muốn text cong thì cũng đừng để gradient.
    người ta có câu logo càng đơn giản càng tốt.
  7. QQuan

QQuan Mới đăng kí

Cái phần logo thì đẹp đấy, nhưng về phần màu sắc khi in trên nền đen thì tối quá.
    Để trên nền trắng thì đẹp, còn để trên nền đen thì chìm quá.

Chữ thì nên để thẳng, sử dụng 1 màu là tốt nhất. Logo là để cho người ta nhìn, còn chữ là để cho người ta đọc, nên càng đơn giản sẽ càng dễ nhớ.
  8. NhitYeuVietNam

NhitYeuVietNam Thành viên cấp 1

ôi, mọi người nhiệt tình quá ạ, tớ cảm ơn rất rất nhiều.

về mặt màu sắc và hình dạng của PUNA, tớ cũng thấy hơi nhiều chi tiết, sẽ đơn giản hóa đi, và ô vuông gradient đằng sau logo tớ chắc cũng sẽ bỏ.

và cũng sẽ thử với background trắng ^^

còn về mặt hậu tạ, những ai đã từng view topic này và đưa ra nhận xét cho tớ, các bạn sẽ được giảm 30% khi đến cửa hàng Tung69, shop chuyên kinh doanh thời trang nam nữ của BÀ TƯNG - một client và 1 người bạn dễ thương của tớ. Vâng đúng Bà Tưng nhảy Gentleman đấy ạ ^^

Cửa hàng đang đi vào khâu chuẩn bị ra mắt nên vừa bán online vừa bán cửa hàng. Địa chỉ: 28/17 Bùi Viện, Quận 1 và https://www.facebook.com/tungshopping Chỉ cần nói với chủ hàng "do Linh giới thiệu". Nhanh tay khỏi nguội ạ hihi.

P.S: một ngày ko xa tớ sẽ giới thiệu bộ branding làm cho Tưng, bây giờ ekip chưa muốn đưa ra vì vẫn còn thăm dò thị trường nên tớ cũng ko được manh động hihi.
    Chỉnh sửa lần cuối: 3/7/14
  9. huynhtoan.it

Oachj. Nếu là bà Tưng thì cứ vẽ hình núi đôi to to vào là được :v
    NhitYeuVietNamĐỗ Hoàng Giang thích bài viết này.
  10. NhitYeuVietNam

chính chuẩn đấy ạ, hình logo chính là núi đôi cách điệu hehe. mấy hôm nữa tớ sẽ trình làng, giờ đợi ekip in name card đã ^^
    Mr.Po thích bài viết này
  11. huynhtoan.it

:) thôi không đùa nữa. Mình thấy đây quả là một dự án hay.
  12. -Thành Nam

-Thành Nam Thành viên cấp 2

-Theo con mắt cá nhân mình thì thấy hơi rườm già, nhiều text ~> Rối mắt
    -Sao bạn không cách điệu text với logo ?
  13. NhitYeuVietNam

huynhtoan.it thanks bạn cơ mà bạn đnag nói về project nào thế, cái Puna hay Bà Tưng ạ :P
  14. NhitYeuVietNam

-Thành Nam ơi cái text "specialize in perfection" chỉ cho them vào brochure trong trường hợp này thôi, bình thường chỉ có cái logo và dòng chữ Puna thôi, nhưng vẫn rối rắm nhỉ :)
  15. Texture_SSK

Texture_SSK Thành viên cấp 2

Chữ PUNA nên xem lại. Nhìn giống như một người phụ nữ mà người phụ nữ đó vóc dáng không đẹp cho lắm
    NhitYeuVietNamTPaine thích bài viết này.
  16. NhitYeuVietNam

Texture_SSK hahaha so sánh buồn cười quá xá =)) hay, thanks bạn nhé <3
  17. -Thành Nam

-Thành Nam Thành viên cấp 2

-Ý kiến cá nhân mình nhé
    -1 Logo về đường nét cũng khá ổn ~> bỏ qua
    -2 Logo quá nhiều màu sắc, đếm sơ là 5 ,6 màu
    -3 Text nhiều + màu sắc quá nhiều ~> quá rối.
    -4 Mình thấy logo chính cũng có quá nhiều text không phải là chỉ có brochure như bạn nói
    -5 Về mặt sáng tạo mà bạn đặt title là "Nhận xét...." mà không nói rõ quan điểm + ý tưởng sáng tạo, phải triển logo,.... từ đâu mà ra............
    -6 Về bản thân mình nghĩ thì không nên làm "biến dạng" text, có thể nói điều đó là không tôn trọng cha đẻ của Font (Quan điểm cá nhân ha), Và không nên áp dụng chuyển sắc gradient trên logo

P/s: Ý kiến cá nhân, có điều gì không phải lòng, xin bỏ qua
  18. hieuthuan86

hieuthuan86 Thành viên cấp 1

lấy ý tưởng từ chiếc bikini và " đôi gò bồng đào" mình cũng làm thử góp ý kiến cho bạn..hihihi chém nhẹ tay nha mọi người
    Võ Duy KườngNhitYeuVietNam thích bài viết này.
  19. NhitYeuVietNam

wow bạn hieuthuan86 ơi mình thích quá, cái nào bạn làm cũng đẹp hết, thích cái số 1 quá hà thanks bạn nhiều nhé
  20. hieuthuan86

hieuthuan86 Thành viên cấp 1

tốn chất xám nhẹ....chầu coffee đê...hehehehe NhitYeuVietNam
    Chỉnh sửa lần cuối: 9/7/14
    hatay1712NhitYeuVietNam thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn