Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhận xét hộ mình logo

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi logo sáng tạo, 7/7/15.

Lượt xem: 2,522

1. logo sáng tạo Thành viên cấp 1

Hi các bạn
    Em mới được tuyển vào Mybrand.vn làm, cơ mà mọi thử đk ổn nhưng mức độ công việc áp lực vãi quá. Không biết có trụ được không đây. Giám đốc sáng tạo yêu cầu quá cao mà mình mới vào làm thật khó tả nổi. Đây là dự án đầu tiên của mình làm trong đó, nếu như này làm ngoài chắc là xong rồi nhưng trong đó thì bị chê lên chê xuống. :( Đây là demo nên chưa đường lưới, tỉ lệ gì nhé. lúc đầu làm GĐ kêu có đường lưới làm sẽ bị gò bó và không thoải mái sáng tạo.
    Logo Này thuộc lĩnh vực nhà hàng, phong cách đơn giản, tây :)) Logo được cách điệu từ chữ B và A trong từ Bình An food, đầu của chữ B mình cách điệu thành hình cái rĩa..

...
    TrungNguyen102Phạm Hữu Dư thích bài viết này.
  2. songbangao

songbangao Thành viên cấp 2

Mấy cái dự án này phải tương tác với khách hàng + description này nọ, chứ bác mà quăng lên đây như vậy thì cũng ko biết góp ý thế nào. Mình thì thấy font chữ dưới logo chưa được Tây, kiếm mấy font đậm dày ấy.
  3. HaiXanh123

HaiXanh123 Thành viên cấp 2

Không nên để packaging design của người ta rồi thay logo mình vào đâu bạn.
    Về logo của bạn thì mình nghĩ phong cách này cũng dc nhưng không dc "tây" lắm. Mình thấy tây giờ nó hay làm logo monogram hơn.
  4. logo sáng tạo

logo sáng tạo Thành viên cấp 1

Mình để packaging của họ là muốn mọi người hiểu nếu branding bên mình sẽ làm theo phong cách, chất liệu như thế.
  5. kemyeu

kemyeu Thành viên cấp 2

dù ko dùng lưới thì vẫn phải căn các nét, khoảng cách đều nhau chứ bạn :) logo thiết kế chuyên nghiệp mà làm sơ sài vậy trách sao bị hành
  6. DEVAS

DEVAS Thành viên cấp 1

sao mình cảm thấy cái kiểu logo vòng tròn vô hạn này được lặp lại nhiều vậy @@
  7. dokidoki

dokidoki Thành viên cấp 2

Giống Creative Cloud :)):)):)):))
  8. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

Lặp lại nhiều nhưng mà mỗi thiết kế sẽ mỗi khác thôi :P
  9. TrungNguyen102

TrungNguyen102 Thành viên cấp 1

Mình không biết nhận xét logo sao :)

Nhưng mà cái presentation của logo , hình 1, nhìn cắt ghép thô, hơi mất cảm tình.
    Học Đen Thui thích bài viết này
  10. cásấu

cásấu Thành viên cấp 3

giống luôn 500px :3
  11. Earl Grey

Earl Grey Thành viên cấp 1

Mình hiểu ý tưởng của bạn (nó cũng dễ hiểu mà :D ), đây là cách xử lý hợp lý mặc dù nó không có gì mới mẻ hay có thể gây ấn tượng. Tuy nhiên, bạn hãy trau chuốt sản phẩm nhiều hơn, đặc biệt là căn chỉnh, điều hướng chuyển động, sự đồng bộ về đường nét, tỷ lệ bố cục... Ngoài ra, typo bạn nên làm lại, hãy chọn một kiểu chữ hài hòa với mark hơn, và tốt nhất đừng dùng họ font như hiện tại, nó không phù hợp với sản phẩm thực phẩm, vốn cần sự nhẹ nhàng, an toàn, và tin cậy. Nói chung bạn cần điều chỉnh cho nó khiến người xem thấy an tâm hơn (cái tên của nó cũng là Bình An mà).

Ngay cả việc dựng mockup bạn cũng chưa chỉn chu, khi không thèm xóa mấy cái chữ demo đi :D

Ủng hộ diễn đàn