Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Nhận xét ] Poster dán kệ, nhờ mọi người góp ý nhiệt tình ạ.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi NguyenHuuHuy13, 17/8/14.

Lượt xem: 2,388

1. NguyenHuuHuy13 Thành viên cấp 2

Đây là một mẫu poster dùng dể dán lên kệ trưng bày sản phẩm. Em làm theo cảm hứng và theo con mắt em chứ ko theo quy tắc gì nên có gì anh chị em chỉ rõ giùm em ạ. Liệu layout như thế này ổn chưa ạ, tên sản phẩm và hình minh họa thế nào đã nổi bật chưa ạ... Cảm ơn anh chị ạ :) 30/8 này em mới bắt đầu đặt chân vô polygon học đồ họa ạ hè hè hè :)
    Link Full HD không che đây ạ : :D
    http://i1366.photobucket.com/albums/r771/blackgun1996/Poster30x140-01_zpsf3b56699.jpg~original

...
    doanhaitu, ZinPHồng Sơn thích bài viết này.
  2. TPaine

TPaine Thành viên cấp 2

Ủa hôm trc bạn nhờ mọi người nhận xét mẫu mã thiết kế sp này lun phải kg? Sao giờ nhìu mẫu này khác với mấy mẫu bạn từng up lên wá zậy?
    Còn về thiết kế này thấy cũng ổn nhưng chưa ấn tượng lắm
    NguyenHuuHuy13 thích bài viết này
  3. NguyenHuuHuy13

NguyenHuuHuy13 Thành viên cấp 2

Mấy mẫu poster đó làm lại hết rồi anh ạ. Làm theo ý khách một hồi em thấy xấu quắc luôn. Còn cái này là làm để dán len cái kệ trưng bày sản phẩm. Cảm ơn ý kiện của a ạ
  4. Shin_2011

Shin_2011 Thành viên cấp 2

Nhiều khi làm theo ý khách , mà hình như ý khách hàng nó không ưng ý với mắt mình đâm ra bực bội r` ngồi làm lại từ đầu . Cơ mà mình làm thế là thấy đẹp lắm rồi , thế mà đưa cho khách xem lại chê lên chê xuống :(
  5. doanhaitu

doanhaitu Thành viên cấp 2

Bạn làm như vậy là tốt rồi.
    Nhưng mà nếu là mình, mình sẽ làm khác đi một chút.
    Mình suy luận thế này, cái này dán kệ sản phẩm, cho nên người tiêu dùng sẽ nhìn từ xa lại gần, hoặc đứng gần đó nhìn, nên đầu tiên mà dùng chữ nhỏ thì người ta khó đọc được. Chính vì vậy, đầu tiên mình sẽ lôi kéo sự chú ý của người ta, 1/3 đầu tiên từ trên xuống mình sẽ giật một cái tít to đùng, gây tò mò như: "Rửa rau bằng nước có sạch hết vi khuẩn?" bên dưới là hình mấy con vi khuẩn chết tiệt.
    Khi người ta tò mò và lại gần đọc thì mình sẽ đưa phần chữ nhỏ lên cho người ta đọc.
    Cuối cùng đọc xong thì mình mới show sản phẩm và ích lợi của sản phẩm ra, bên dưới là rau quả như bạn đang làm.
    Với lại mình nghĩ, sản phẩm có hai quy cách, bạn để riêng kèm những loại rau quả khác nhau người ta sẽ tưởng sản phẩm có 2 loại, mình nghĩ nên cho chúng đứng cạnh nhau thì tốt hơn. :)
  6. NguyenHuuHuy13

NguyenHuuHuy13 Thành viên cấp 2

7. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Mình thấy nó không ấn tượng, thiếu thiếu cái gì đó. Với cả bạn căn lề chữ hơi sát, gây khó chịu khi nhìn

Ủng hộ diễn đàn