Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhìn lại khởi đầu một năm cầm máy

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Trần Hưng Thịnh, 5/2/13.

Lượt xem: 2,147

1. Trần Hưng Thịnh Thành viên cấp 3

Trong vòng 1 năm mình mới thực sự có máy ảnh riêng. khoản nửa năm cầm máy canon sx130is và nữa năm sau quyết định bán máy mua canon 20D lao vào chuỗi ngày tháng lang thang đầu đường xó chợ.
    - Và mình cảm nhận một năm quá nhiều thay đổi:
    Sau đây là cảm nhận:

- Hãy xem sở thích thự sự của bạn là gì khi bạn nhìn qua 1 tấm ảnh hay cách đưa tay lên bấm máy (vì sao bạn quyết định bấm chụp)
    + Thứ nhất: Ở đây mình là đứa ghiện chụp lén các kiểu, yêu cái hồn chân thật của từng nụ cười từng vẻ mệt mỏi hay hăng say ... túm lại là cảm súc toát lên trong 1 con người qua tấm ảnh mình chụp (ở đây mình xem là thần thái tấm ảnh - mình thấy thế và cố gắng có nó dù chưa đạt).
    + Thứ hai: Mình vẫn chưa biết chọn góc hay thời điểm khớp nhau để ra 1 tấm ảnh đẹp và trên hết chưa hiểu về style theo dáng dấp người nên mình suy đi nghĩ lại vẫn theo hướng thứ nhất để thành thục.
    + Thứ ba: mình yêu động vật, hoa cỏ, và con nít
    + Mình không yêu vòng cong mê hoặc của con gái ( cái này là khác rồi ;)), mà mình yêu những gì lạ trong một con người

KL: mình sẽ chụp tất cả những gì xung quanh mình khi cầm máy, không phân biệt đó là mẫu đi chính hay là một người bạn đi theo, thấy lạ, hay, cuốn hút là chụp, rình cho bằng được.

Sau đây là vài tấm ảnh vui vui.

#01 Xoay máy hết cỡ để thử nghiệm góc chụp:
    or
    Dù không thành công lắm nhưng vẫn thích thú vì người trong ảnh đẹp hơn bình thường :)) ( GẤU )

Cũng là xoay nè:

#03: Khi đi với bạn hãy nhìn vào bất cứ cái chi chi của bạn mình mang theo kể cả thứ không nên nhìn.

Góc chụp thường dùng chưa chắc có sự thay đổi trong cái nhìn:
    #04 GÓC CHỤP THƯỜNG DÙNG:

#05 GÓC CHỤP KHÁC

#06 Quan sát và lăn lóc, đừng ngại dơ

#07 Xoay ảnh tìm điểm lạ:

#08 Và:

#08 Và nhiều thứ khác bạn tạo ra điểm tiềm niềm vui trong lúc chụp ảnh, cho chính mình và cho nhóm để có sự sản khoái khi chụp.

...
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  2. Zit hâm

Zit hâm Banned

Bì + tem:D

Ủng hộ diễn đàn