Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ ace Flasher giúp đỡ với ạ!

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe Flash' được đăng bởi dwarfkute, 24/1/13.

Lượt xem: 5,811

1. dwarfkute Thành viên cấp 2

Tình hình em có cái Flash thế này, nhưng mà sao nó nặng quá load mãi chả đc, chả hiểu sao export ra tận 2,8M
    Ai biết tại sao giúp em với
    Flash đây ạ http://nguyenlambang.ago.vn/flash/chuctet.swf Copy link và paste vào cửa sổ mới nhé

...
  2. dwarfkute

dwarfkute Thành viên cấp 2

Híc, ac copy đường link paste vào xem nhé
  3. Đẹp dịu dàng

Đẹp dịu dàng Mới đăng kí

Không xem được flash chú ợ.
    Flash chú để bai nhiêu frame ? Frame nhiều, hiệu ứng nhiều thì nặng thôi
  4. dwarfkute

Dạ 60frames ạ, nhưng mà sao mà nó lên tận 2,8M. chả hiểu nữa. Load đi load lại vài lần thì vẫn xem đc, nhưng mà hơi lâu, muốn gửi tặng cho ng # mà load lâu quá thì không ổn ạ
  5. Kenny Vũ

Kenny Vũ Thành viên cấp 2

Lúc export thử hạ version của swf xuống xem ;)
  6. dwarfkute

Là lúc save hay export ạ, lúc export em chẳng thấy chỗ đấy bác ạ
  7. Kenny Vũ

8. Đẹp dịu dàng

Đẹp dịu dàng Mới đăng kí

Chú up file lên cháu Export xem thế nào
  9. dwarfkute

79M lận, chờ mình up lên media rồi gửi link cho bạn nhé
    Đẹp dịu dàng thích bài viết này
  10. Kenny Vũ

79M ... thế thì hình hiếc & hiệu ứng các thứ của bác quá nặng. Làm file flash mà muốn khi export ra giảm tối đa được dung lượng thì kinh nghiệm của mình đây:

1. Xác định kích thước của nó khi xuất ra là bao nhiêu pixels (vd: 800 x 600 pixels), từ đó trước khi import hình/ video vào thì bác nên resize toàn bộ về kích thước đó rồi hãy import vào.
    2. Khi export nếu thấy vẫn còn nặng quá thì bác hạ version xuống thấp 1 chút, bỏ hết mấy cái layer ẩn, giảm bớt dung lượng Jpg xuống khoảng 80, giảm chất lượng âm thanh xuống.

Problems solved :-j
    Đẹp dịu dàng thích bài viết này
  11. dwarfkute

Vâng, mấy hình trong đó toàn vector em tải về, nhưng mà kiểm tra thì dung lượng nó không to lắm, mà sao save lại file fla nó lại nặng thế không biết
  12. Vũ Tâm

Vũ Tâm Thành viên cấp 2

Có vào đc đâu. Gỡ khỏi host rồi à
  13. dwarfkute

Mà mấy cái layer ẩn và giảm dung lượng jpeg xuống là sao bác, flash em tự học mò, mấy cái đấy em không rõ ạ
  14. dwarfkute

Bác copy link rồi paste nhé, nếu mà mãi không load qua phần chữ thì bác refresh lại địa chỉ vài lần, tại file swf hơi nặng, đang hỏi cách resize nó xuống ạ
  15. Kenny Vũ

Thấy cái ảnh mình up lên không? Bỏ chọn chỗ "Export hidden layers" đi, chất lượng Jpeg thì chỗ "JPEG quality", Âm thanh thì bác Set chỗ "Audio Stream".

P.s: mềnh cũng tự mò không đấy :))
  16. dwarfkute

Vâng, thì người có kinh nghiệm truyền cho ng chưa biết ạ. Thanks bác
  17. Kenny Vũ

Bác thử làm theo cách của em rồi export lại xem có khá hơn ko? Nếu vẫn không được thì có khi bác up lên Media fire rồi quẳng link em mần cho :)
  18. dwarfkute

Đây, link mediafire đây ạ http://www.mediafire.com/download.php?fdbl3j8jocculc6
  19. HSP

HSP Thành viên cấp 4

up lại file swf lên host ùi paste link qua đi hem thấy . . . , 4rum có hỗ trợ flash mà
  20. Kenny Vũ

Bác HSP phải copy link, mở tab mới lên rồi paste ra nó mới chịu, quái thật =))

Ủng hộ diễn đàn