Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ ace giúp về cover timeline

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi phudvn, 26/5/13.

Lượt xem: 4,834

1. phudvn Thành viên cấp 1

Em thấy trên mạng đang có những kiểu covertimeline rất độc đáo Giống như hình em đăng dưới đây ạ
    Em cũng đã mày mò cả buổi chiều mà không tài nào làm sao cho nó ăn khớp
    Thực sự em rất muốn học để làm cover như thế này ( em cũng không phải là kẻ muốn ăn sẵn ạ)
    Vậy mong ace ai có thể cho em 1 bài chia sẻ tỷ mỷ về cách làm 1 covertimeline làm sao cho nó ăn khớp giữa 2 ảnh được không ạ
    Em xin chân thành cảm ơn ạ

...
  2. lifecd

lifecd Thành viên cấp 2

Mình toàn print screen màn hình lại, sau đó tách ra từng lớp để làm thôi
    vd:
    đây là face cua mình:
    mình print screen màn hình lại và bỏ vào photoshop, sau khi cắt hết các phần k liên quan, và chia lớp ra thì được
    nó sẽ chia ra 3 phần: ảnh đại diện, ảnh bìa, và khung, nhiệm vụ của mình là đưa 1 ảnh bất kỳ vào, sao cho mối liên quan giữa ảnh bìa và anh đại diện
    ở đây mình sẽ dùng ảnh "A":
    Mình sẽ chọn con bướm là ảnh đại diện, như bạn thấy thì ảnh đại diện trong facebook nó bị "thụt" xuống một chút, vì vậy khi để ảnh "A" vào nó phải có chiều cao tử ảnh bìa xuống hêt ảnh đại diện
    vd: Mình để layer chứa ảnh "A" xuống dưới "các layer ảnh đại diện, ảnh bìa và khung cho bạn dễ so sánh"
    tiếp theo bạn chỉ cần cắt ảnh "A" ra làm ảnh bìa và anh đại diện là dc!
    Như lúc nãy mình đã chia ra làm 3 lớp đó, bạn chỉ cần "ctrl+click" vào layer "anh bia" để khoanh vùng ảnh bìa, rồi chọn layer "A" "ctrl+c" >> "ctrl+V" vậy là bạn sẽ có ảnh bìa!
    tương tự như thế bạn click vào layer "avatar" để khoanh vùng ảnh đại diện, rồi chọn layer "A" "ctrl+c" >> "ctrl+V" vậy là bạn sẽ có ảnh đại diện
    lúc này 2layer ảnh đại diện và ảnh bìa (vừa cắt từ A ra ý, nó sẽ ở 2 layer "layer 2" "layer3") Mình vẫn để "layer Khung avatar" lên trên cùng!
    vậy là xong r, bạn lưu "ảnh bìa và ảnh đại diện lại rồi úp lên Face là dc" (lưu ý là ảnh đại diện của face phải lớn hơn 180x180(hình như thế) , mà ảnh đại diện kia chỉ có 160x160 nên bạn phải resize lại r mới úp lên face nhé)
    đây là một số cái mình làm, tại mình k chịu học Ps nên chỉ nghịc v thôi,
    vì mình chưa viết tut bao giờ nên còn n chỗ sai,, có gì cần thì Pm mình nhé!
    sonhaieu, jacktitanick, phudvn1 người khác thích bài viết này.
  3. phudvn

phudvn Thành viên cấp 1

Xin cảm ơn bạn nhiều!
    Để mình xin thử với hưởng dẫn của bạn
  4. lifecd

lifecd Thành viên cấp 2

có gì thắc mắc bạn cứ hỏi nhé! :)
  5. Leo Lombard

Leo Lombard Thành viên cấp 2

thử vọc cái :3
  6. lifecd

lifecd Thành viên cấp 2

ukm, Khi mọi người cắt cái ảnh đại diện ý, nhớ chỉ cắt phần bên trong khung thôi nhé, đừng cắt cả cái khung, và cắt thật chính xác nhé, nếu k khi up lên nó bị lệch đó! :)
  7. jacktitanick

jacktitanick Thành viên cấp 2

hay nhỉ, thử vọc cái :)

Ủng hộ diễn đàn