Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ ae vẽ hộ cái kính trong AI

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi treduongpho, 29/6/14.

Lượt xem: 4,697

1. treduongpho Thành viên cấp 1

Mình mới tập vẽ AI, từ hôm qua, đến hôm nay cộng vào ngồi nghịch được tầm 12 tiếng rồi.
    Mới tập nên mình vẽ cái mặt người trước, muốn vẽ cái kính mà mắc quá, chả biết vẽ sao cho giống :(
    Ae nào rảnh giúp mình vẽ rồi úp file AI đó lên mình với.
    Hoặc là vẽ rồi úp cái ảnh đó lên rồi chỉ mình cách làm được không :D

Cảm ơn trước nhá ^^

Cái đầu mình đang vẽ đây :

Kính mình muốn vẽ :

Thêm 1 phần lớn nữa, mình muốn học AI, vì thấy cái cover của ông LVA đơn giản mà nhìn khá là ok, ai làm tut hướng dẫn cho mình được không ? Cho cả ai không biết nữa ? Vẽ được hình đó là vẽ được khá nhiều thứ khác nữa !

Một lần nữa xin cảm ơn!

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 29/6/14
  2. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

:-? vì cái mặt bạn vẽ thẳng nên bạn lên google kiếm cái ảnh kính chụp thẳng rồi dựa vào đó mà vẽ lại, vẽ 1 bên rồi lật qua thôi, thích thì giảm opacity nó xuống để làm mảnh kính, thêm bóng 1 xíu là ok.
    -> bạn cắt 1 nửa mặt ra rồi lật lại merge phát sẽ đều, chứ kia méo quá
    treduongpho thích bài viết này
  3. treduongpho

treduongpho Thành viên cấp 1

Vũ Phi Huân, cái mắt kính như ở trên mình post, dùng cái gì vẽ thì hợp lý nhỉ ?
  4. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

bạn dùng pathfinder rất đơn giản để "đục lỗ"
  5. treduongpho

treduongpho Thành viên cấp 1

Hướng dẫn mình được không bạn khanhdu1994id ? Nhiều cái mình chưa biết lắm, còn hình dạng thì sao ?
  6. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

theo mình bạn mới học AI thì tốt nhất là nên làm theo tut có sẵn trên mạng trước, search google nhiều lắm, sau đó rồi hãy vẽ theo ý mình
  7. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

tập vẽ ra giấy trước cho dễ
  8. Có anh chị em nào giúp em thiết kế 1 logo Youtube

ở trên ghi G - A
    ở dưới ghi Reviews

Kiểu như bên dưới á

upanh123.com/image/UQr

Thanks m.n nhiều.
  9. xPoca

xPoca Thành viên cấp 1

Có cái kính chụp thẳng không bạn :#