Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ anh /chị chỉ giúp em cách làm logo này!! Thanksss anh chị!!! =)

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Nhã Nhã, 26/4/13.

Lượt xem: 8,647

1. Nhã Nhã Banned

Chào anh/chị!! em thấy logo của St.319 đẹp và hay quá và muốn biết cách làm.. hihih.. Nhờ anh/chị xem và chỉ dùm em!!!
    Em không rành mấy cái này, thấy hay hay và đang tìm hiểu nên mong anh chị chỉ dùm em!!! Thanksss anh/ chị nhìu nhìu... =)[​IMG]

...
  2. Mark Oz

Mark Oz Thành viên cấp 1

#:-s:-s chỉ biết câm nín
  3. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

Ý bạn là hỏi về cái gì nhỉ bạn có cái tên hay :x,
    Bạn hỏi về hiệu ứng hay hỏi về cách sắp đặt.
    Nhã Nhã thích bài viết này
  4. Nhã Nhã

Nhã Nhã Banned

hihih.. Thankss bạn! Ý mình hỏi là cách làm logo này đó!! vd như làm sao để mình có đc cái huy hiệu có cái vương miệng bên trên rồi chèn chữ vào giữa nữa!!! =)
  5. Gooner Designer

hi. Bạn có cái tên hay ah :x . mình nghĩ chắc bạn không phải người trong ngành rồi.
    Cái vương miện đó bạn có thể tự vẽ ra hoặc lấy từ đâu đó để thể hiện cái logo đó.
    - về chữ chữ ở giữa thì bạn sẽ phải chọn 1 Font chữ như vậy và dùng phần mềm ghép nó lại thôi. nếu bạn muốn làm mình có thể Teamviewer hướng dẫn bạn, bạn có cái tên hay ạ. ^^
  6. Nhã Nhã

Nhã Nhã Banned

hiihhi... Mình ko có biết làm mấy cái này! nhưng tại thấy logo này hay hay nên cũng muốn biết làm như thế nào!! Vậy bạn chỉ mình đi!! Thankss bạn! ID: 267 480 274
    Gooner Designer thích bài viết này
  7. Gooner Designer

Nhã Nhã, bạn đang dùng phần mềm gì nhỉ, thứ nhấn bạn phải chuẩn bị font chữ 319 kia nữa nhé
  8. Nhã Nhã

Nhã Nhã Banned

Photoshop CS5 ak
  9. Luis

Luis Thành viên cấp 1

vấn đề là bạn chưa biết gì về ps phải không. nói chung thì có nhiều cách làm được. Bạn có thể vẽ ra rồi đi nét tô màu. Hoặc là dùng pentool. Hoặc nữa là lấy cái logo có sẵn rồi xóa bớt đi rồi thêm text vào.
    Nói chung là cái logo này cần khá nhiều bước, hơi khó với những newbie như cả mình và bạn. Vì thế hãy làm những cái đơn giản rồi mới làm đến cái phức tạp này.
    Bạn có thể tập làm logo adobe theo Tut trên diễn đàn. Sẽ giúp ít cho bạn nếu muốn làm logo này
    Thân.
  10. Gooner Designer

Mình thấy cái font 319 kia khá quan trọng đó. bạn tìm nó đi. để thể hiện được sản phẩm
  11. Nhã Nhã

Nhã Nhã Banned

um!! mình chưa bik ji về ps hết đó!! =)... thấy người ta làm thì thích và cũng muốn làm thử!!! hihii...
  12. Nhã Nhã

Nhã Nhã Banned

mình muốn làm lại cái logo đó nhưng với chữ khác!!! ko cần fai giống font như vậy đâu!! =)
  13. Gooner Designer

Nhã Nhã, được rồi, bạn muốn làm với chữ gì. làm y như vậy ah
  14. Luis

Luis Thành viên cấp 1

Để mình nói cách mà mình có thể làm nhé
    1.Dow hình về( Tất nhiên :))
    2.Xóa vùng bên trong, chỉ để lại cái khung với vương miệng, hoặc là dùng pentool để lấy vùng chọn đó
    3.Tạo một layer mới, tô màu cho vùng chọn đó
    4.Chèn text, chỉnh sửa text,...
    5.Tạo hiệu ứng bằng hộp thoại Blending Options,
    5.Chèn Backgroud cho hình.
    5 bước đó có thể sẽ làm được, nhưng mà có lẽ là khá lâu đó
  15. Nhã Nhã

Nhã Nhã Banned

Bạn ơi! mình mới send cho bạn tin nhắn trên đây nè!! bạn thấy ko?
  16. Nhã Nhã

Nhã Nhã Banned

... @@ ... bạn ơi!! mình ko có rành Ps... =>> @@
  17. Luis

Luis Thành viên cấp 1

@Gooner Designer Ca này khó, em giao lại cho anh....:-s
    Gooner DesignerNhã Nhã thích bài viết này.
  18. Nhã Nhã

Nhã Nhã Banned

hihihi... ~X(~X(~X(
  19. hanhmit

hanhmit Thành viên cấp 2

cái này tốt nhất bạn nên dùng corel mà đồ lại rồi xuất sang Ps rồi đổ bóng thì nhanh và dễ hơn là làm hết bằng Ps đấy :)
  20. hoang7991

hoang7991 Thành viên cấp 2

Dũng kÒi, Luis, Duy Tran1 người khác thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn