Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ các anh chị tư vấn mua Laptop học Photoshop tầm 10 triệu

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi NguyenDu, 28/5/13.

Lượt xem: 8,610

1. NguyenDu Thành viên cấp 2

Em muốn mua 1 cái Laptop để học Photoshop tầm 10 triệu (có thể chịu được chênh lệch 500.000-1000.000). Em dự định cài CS6 và Lightroom 4. Yêu cầu là thế này ạ:

- Màn hình màu sắc trung thực nhất có thể (tiền ít nên em cũng không đòi hỏi cao được) vì em làm ảnh.
    - Chạy được File RAW nặng, nhiều Layers mà không chậm quá, nhiều khi dùng Brush to em thấy vẽ mãi mới thấy hiện kết quả.
    - Cổng USB 3.0 để dùng qua External HDD cho nhanh.

Em có tham khảo nhiều trên các Web bán Laptop, tầm 10 triệu có thể có Core i3, RAM 4G, nhưng do không có kiến thức nhiều lắm về máy tính cho đồ họa nên em sợ rằng thế chưa đủ để làm Photoshop (xem CPU với RAM thì ai cũng biết). Vì theo em biết còn liên quan đến Cache, Card màn hình, loại màn hình... mà những cái này em mù tịt nên mong các anh chị có kinh nghiệm tư vấn giúp.

Em cảm ơn ạ!

...
  2. eridani

eridani Thành viên cấp 2

NguyenDu thích bài viết này
  3. Hiwatari Kai

Hiwatari Kai Thành viên cấp 2

4. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Tầm tiền đó thực sự là chẳng thể tìm được cái nào màu sắc tốt cả, nếu là hàng 2nd thì may ra tìm được con dòng cao cấp, màn hình tốt, nhưng cấu hình lại sẽ yếu, nói chung là khó đáp ứng được hết nhu cầu của bạn. Thôi có 2 phương án thế này:
    - Dành tiền thêm
    - Mua máy bàn
    NguyenDuluisleo29 thích bài viết này.
  5. luisleo29

luisleo29 Thành viên cấp 3

Mua máy bàn đi bạn, 10TR là có máy ngon đóng ầm ầm rồi :D
  6. NguyenDu

NguyenDu Thành viên cấp 2

eridani Link anh không có gì
    Hiwatari Kai Máy anh rẻ quá lại cấu hình cao nhưng không biết màn hình thế nào?
    Trung Kiên luisleo29 Em đi làm nên cần mang đi mang lại ạ.
  7. luisleo29

luisleo29 Thành viên cấp 3

Thế thì chịu! Tầm giá đó mà kiếm hàng ngon thì hơi khó :D
  8. changtraihaiduong

changtraihaiduong Thành viên cấp 2

Vote phương án tiếp tục dành dùm thêm bác ạ! @@
  9. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Mình nói rồi, hàng giá rẻ chẳng có cái nào màn hình tốt cả đâu, mua 2nd thì may ra.
    Bạn nên dành thêm tiền đi
    NguyenDuGooner Designer thích bài viết này.
  10. CloudOne

CloudOne Admin CloudOne.vn

2nd cũng là 1 lựa chọn đó chứ, cơ mà bạn phải biết xem máy, tốt hơn là nhờ bro nào trên vds đi cùng, sau đó mời ly cà phê là được :D
  11. msshhp

msshhp Thành viên cấp 1

Khó là cái màn đẹp, còn máy chạy đc PTS thì ASUS K55A i3 3110M là đủ, còn ko thì mua DELL XPS hàng 2nd.
  12. Hiwatari Kai

Hiwatari Kai Thành viên cấp 2

Shop ảnh đẹp mà đòi màn hình ngon thì chỉ có mua monitor rời thôi bạn à :)

Ủng hộ diễn đàn