Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ các bác chỉ em bài tập vẽ vòng tròn chuyển động xoay quanh tâm

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Kjd 5012, 10/9/15.

Lượt xem: 2,304

1. Kjd 5012 Mới đăng kí

Chào các anh chị trong Viet designer !

Hiện là em đang bí cái bài tập vẽ 8 vòng tròn bao quanh 1 vòng tròn nhỏ .. em tìm kiếm trên mạng nhưng lại không có nên em mạo muội lên đây nhờ các anh chị giúp đỡ ạ
    Cảm ơn các anh chị ạ ..
    Giống như hình này đấy ạ

...
  2. badboy2000320

badboy2000320 Thành viên cấp 2

Bạn giải thích rõ hơn được không? Hay có hình mình họa gì không
  3. Kjd 5012

Kjd 5012 Mới đăng kí

giống như là vẽ vòng tròn lớn canh ngay tâm vòng tròn nhỏ và di chuyển từ tâm theo chiều kim đồng hồ giống như hình em đăng trong topic đó anh
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Cái này có lẽ nên dùng Ai để dựng thì nhanh và tiện hơn.
  5. badboy2000320

badboy2000320 Thành viên cấp 2

DÙng Brush trong photoshop cũng làm đc mà con nhanh nữa chứ làm AI xong Blur có mà nặng file. Bữa nào rảnh hẳn mình viết tut cho, cũng nhanh thôi chưa đến 1 phút hoặc có thể ib mình qua máy bạn hướng dẫn.
    H410 thích bài viết này
  6. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

cái này 12 vòng mà :D
  7. Đạt Phan

Đạt Phan Thành viên cấp 1

cái này hình như là nghệ thuật thị giác thì phải, bạn search xem đúng cái bạn cần tìm không :D
  8. HL.Thanh

HL.Thanh Thành viên cấp 2

Trước tiên la dùng công cụ polygon vẽ hình bát giác ra trước. Sau đó kéo 3 guide như hình dưới
    Vẽ 1 hình tròn , tô màu bất kỳ, kéo ra đúng vị trí góc 9 giờ.
    Trong menu chọn Window > Action, tạo 1 action > đặt tên rồi nhấn record > bắt đầu làm :
    Ctrl + J để dup 1 layer > nhấn ctrl + T > kéo kéo về vị trí giữa > chỉnh thành 45 độ , nhấn enter để apply
    Sau đó stop record, rồi chạy action 6 lần nữa là xong. quên ! vẽ hoặc dupe 1 hình tròn vào tâm nữa
    xóa nền nếu cần
    muốn nó chuyển động thì tạo ảnh gif.
  9. Kjd 5012

Kjd 5012 Mới đăng kí

oh thanks bạc HLThanh nha
  10. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Nếu bạn nào muốn làm nhanh và có thể chỉnh sửa kích thươc vòng tròn hay bán kính của vòng tròn lớn thì có thể làm theo cách sau:
    #1. Vẽ 1 hình tròn nhỏ
    #2. Vẽ 1 dấu chấm (bên phải, dưới thấp hơn vòng tròn) làm tâm cho vòng tròn lớn
    #3. Group 2 dối tượng lại
    #4. Áp dụng Effect Transform xoay lấy tâm góc phải dưới.
    Hoàn tất rồi thì expand ra tô màu và sử dụng.
  11. Kjd 5012

Kjd 5012 Mới đăng kí

thanks các bác nhiều ^^

Ủng hộ diễn đàn