Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ các bác giúp em làm sáng da của 2 đứa bé với ạ hjc

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi nhoc_dg, 5/1/13.

Lượt xem: 2,363

1. nhoc_dg Mới đăng kí

em mới tập tành photoshop mong các bác giúp đỡ. em muốn làm cho da 2 đứa bé sáng lên, màu áo , màu bánh thì tươi lên, và xóa mấy cái răng cưa khi cắt hình đi. em đã làm mấy lần mà da vẫn ngăm đen hjc. các bác giúp hộ em với. thank các bác nhiều[​IMG]

...
  2. green.phan

green.phan Thành viên cấp 2

bác sử dụng công cụ dodge tool _ phim tắt O ...dúng cái dó cà lên hình gốc là dc...
  3. nhoc_dg

nhoc_dg Mới đăng kí

thanks bạn. nhưng sao mình dùng cái đó có 1 số chỗ màu tối vẫn ko thể nổi lên được bạn ạ hjc. nó cứ loang ra như bị lang ben ấy
  4. Xi Vưu

Xi Vưu Mới đăng kí

de khong bi "lang ben" nhu ban noi thi phai de feather cho vung chon, nhu za khi nang sang len ko bi "lang ben"
  5. nhoc_dg

nhoc_dg Mới đăng kí

hehe bạn Xi Vưu có thể chỉ mình cụ thể cái feather được ko nhỉ. mình mới mò được mấy ngày cũng ko rành lắm
  6. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Nhân đôi Layer gốc , để chế độ trộn Screen , giảm Opacity còn 50% --> sáng mặt ngay .
    SunnyBoy thích bài viết này
  7. nhoc_dg

nhoc_dg Mới đăng kí

mình làm cái green rồi mới được sáng như vậy đó bạn hjc. thanks
  8. Devilmaycry4890

Devilmaycry4890 Thành viên cấp 1

bạn đưa link ảnh gốc mình sửa luôn cho :)
    nhoc_dg thích bài viết này
  9. _kid_

_kid_ Thành viên cấp 1

như này đc chưa bạn
    XuanThuyCnhoc_dg thích bài viết này.
  10. HTRC

HTRC Thành viên cấp 3

nhoc_dgSunnyBoy thích bài viết này.
  11. SunnyBoy

SunnyBoy Thành viên cấp 3

Sáng thế này là o rồi, của bác _kid_ dùng lever hay sao mà mình thấy chi tiết mất độ rõ dàng.
    nhoc_dg_kid_ thích bài viết này.
  12. _kid_

_kid_ Thành viên cấp 1

dùng hơi quá tay selecticcolor với màu black :D
    nhoc_dgSunnyBoy thích bài viết này.
  13. nhoc_dg

nhoc_dg Mới đăng kí

hehe rất làm cám ơn các bác. đây là link ảnh gốc bác sử giúp em giống như thế nha bác nishigami hjhj để em đưa sang cái nền lịch luôn hehe. vui wa bí mãi ko làm được. à nếu bác rảnh ghi cái video hướng dẫn hộ em được không em mới vọc mấy ngày nay vẫn mù tịt photoshop hjhj. ở đây em nén file rar có 3 tấm bác xem em chỉnh thằng cu đã được chưa hjhj. bác giúp em làm sáng cái hình bé lớn áo hồng nhé. với bác giúp em chỉnh mấy cái răng cưa đường cắt ở hình thằng cu của em được không. cám ơn các bác nhiều nhiều. éc ko gửi link được
    "mediafire.com/?wu3azasenas5ksa"
  14. nhoc_dg

nhoc_dg Mới đăng kí

các bác thông cảm em ko gửi link được đánh thêm cái www hộ em keke
  15. Hoàng Anh Phương

Hoàng Anh Phương Thành viên cấp 1

bác giỏi thế. bí quyết gì giúp bác học giỏi ạ
  16. XuanThuyC

XuanThuyC Thành viên cấp 1

Thực hành lun xem sao, hj
  17. nhoc_dg

nhoc_dg Mới đăng kí