Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ các bác giúp làm mịn da + vết sẹo

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Nguyen Thanh Xuyen, 11/5/14.

Lượt xem: 3,773

1. Nguyen Thanh Xuyen Mới đăng kí

Thằng bạn nó đi chụp ảnh cưới thì nhiều nhưng thợ xử lý thì ít. Em muốn làm vài chục cái nữa để làm album tặng nó. Nhưng con vợ nó bị cái sẹo ở gần môi. Em làm mấy cách xử lý nó mà ko hết, nhìn nó giả giả, điêu điêu tnao ấy... với lại em làm mịn da thì da chú rể sáng ko đồng đều và hơi đen... của cô dâu thì ok rồi. Em làm mấy ngày nay đều ko tốt... Bác nào giúp em với... Hướng dẫn cách xử lý nó giúp em với để em tự làm trên các ảnh còn lại... và tiện làm mẫu luôn em cái ảnh này... Đa tạ các bác ngàn ...lần. 3 hôm nữa nó cưới rồi em gấp quá... Bác nào ở Hà Nội hậu tạ trà đá :D

Ảnh gốc nó đây ạ

https : // w w w . mediafire.com / ?uufc9w8g628ailq

bác nào chỉnh lại cái link ko có dấu cách nhé. account của em mới nên ko được post link

Ak, em sử dụng cs6 trên mac các bác ak

Còn cái này em mới chỉnh ko biết có được ko. Nhưng cái sẹo ở môi vẫn ko hết :(

https :// www. mediafire. com/?9q32wyxs65n5yw2

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 11/5/14
  2. sumako

sumako Thành viên cấp 2

Chỉnh sửa lần cuối: 11/5/14
    tequyla thích bài viết này
  3. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

thử xem
  4. phucphamh

phucphamh Thành viên cấp 4

5. Nguyen Thanh Xuyen

Nguyen Thanh Xuyen Mới đăng kí

Cám ơn các bác. Nhưng các bác dùng nhiều công cụ để xóa vết sẹo ko ak? e dùng Brush Tool mà nó nhìn ko thật tí nào. Còn cái làm mịn thì e biết làm rồi...
  6. sumako

sumako Thành viên cấp 2

tequylaNguyen Thanh Xuyen thích bài viết này.
  7. xác ướp

xác ướp Thành viên cấp 2

tequylaNguyen Thanh Xuyen thích bài viết này.
  8. TuấnMInhĐức-HP

TuấnMInhĐức-HP Thành viên cấp 1

Góp thêm hIGIZr4.jpg
    Nguyen Thanh Xuyen thích bài viết này
  9. bum90

bum90 Thành viên cấp 2

xóa sẹo thì dùng Clone Stamp là đúng bài bản rồi nhưng phải làm thật chuẩn, thật cẩn thận thì mới đẹp... trình em chưa đủ để xóa sẹo ở môi cô dâu cho thật tự nhiên nên chỉ dám tẩy giùm bác mấy cái nốt mụn, chạy mịn da và blend lung tung 1 tý thôi ạ

10. antda

antda Thành viên cấp 1

Thử phát :D. Xóa sẹo bạn thử dùng kết hợp cả clone stamp (S) và Patch Tool (J) xem
  11. mr.Tai

mr.Tai Thành viên cấp 1

2 cái này bác xem ok cái nào
  12. sumako

sumako Thành viên cấp 2

mr.Tai cái lông mày bạn để mịn quá :)) đâm ra ảnh nhìn hơi ảo :v
  13. Nguyen Thanh Xuyen

E xử lý được đến thế này rồi... vết sẹo vẫn còn mờ mờ. Bác nào xem hộ em xem thế đã đc chưa???

link:

https : //www . mediafire . com/?9q32wyxs65n5yw2
  14. sumako

sumako Thành viên cấp 2

bạn dùng bursh mềm (mờ ở viền) ấn (I) lấy vùng màu ở trán khoảng màu trung tính sau đó chuyển sang 1 layer mới rồi bôi vào khoảng tối bên phải mặt chú rể và để overlay khoảng 40 ~50 % để cho sáng phần đó lên 1 chút nữa là đẹp
  15. Nguyen Thanh Xuyen

sumako Trên cái ảnh đã chỉnh sửa ak bác?
  16. sumako

sumako Thành viên cấp 2

Nguyen Thanh Xuyen : đúng rồi đó bạn :) như hình mình làm đây mình dùng brush mềm vẽ lên trên phần tối (màu xám bên mắt trái chú rể với màu hồng dùng phím (I) chọn ở khoảng giữa trán)
  17. canon_it

canon_it Thành viên cấp 1

Như thế này được không bác.
  18. tmh0505

tmh0505 Banned

xài lightroom đi chủ thớt , sẽ có thể tuốt lại cô vợ đó
  19. Nam Doan

Nam Doan Thành viên cấp 1

20. Nam Doan

Nam Doan Thành viên cấp 1

quá tay