Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ các bác góp ý giúp em mẫu logo này.

Chủ đề thuộc danh mục 'Thảo luận - Tài liệu tham khảo' được đăng bởi phamchien2003, 24/10/15.

Lượt xem: 5,069

1. phamchien2003 Mới đăng kí

Em mới mở công ty hoạt động trong ngành thực phẩm, tên công ty nguyễn quốc minh, màu em lựa chọn màu xanh dương (không biết sao lại chọn màu vàng) và xanh lá cây. Thuê công ty thiết kế làm, giá 2 triệu, trong đó có 5 mẫu. Họ gửi ý tưởng cho em mà em thấy nó sao sao đó. Nhờ các bác đóng góp thiệt tình màu sắc, font chữ... giúp em nhé.
    Cám ơn các bác.

...
  2. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

Thực tình mà nói e thấy chả có logo nào ok cả so với số tiền 2tr bạn bỏ ra.
    Luckyboy147 thích bài viết này
  3. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

Bạn lên diễn đàng thuê frelence làm mình thấy còn ok hơn mẫy chỗ thiết kế không chuyên nghiệp. :)
  4. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

Thiệt tình thì mình nghĩ bạn sai khi chọn tên riêng làm tên công ty cho một nhãn hàng hoặc ngành bạn đang tham gia.
    Bạn sẽ thấy khập khiễng và gây khó khăn khi thiết kế namcard ( cái này bạn tự hình dung giúp mình )
    Chọn màu xanh dương cũng không hợp lý vì màu xanh dương thường liên quan đến phần mềm, tài chính, dược phẩm....còn trong ngành thực phẩm thì nên hướng đến vàng, đỏ, xanh lam, xanh lá cây..
    Tiếp theo đấy là sự trao đổi giữa bạn vs cty tk dường như ko đạt hiệu quả.
    Dù sau thì b cũng đã mất tiền mua mâm thì cũng nên đâm cho thủng.
    - Định hướng lại tên cty, slogan, màu sắc, ý tưởng tk mà bạn muốn.
    Louis Panda, Luckyboy147, K.Trang2 người khác thích bài viết này.
  5. Mochi

Mochi Thành viên cấp 2

Cá nhân mình chả thấy cái nào đáng giá 2tr. Công ty bạn kinh doanh mặt hàng gì? Nhìn vào logo có cảm tưởng như kinh doanh nước trái cây.
  6. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Bác thuê gói thiết kế 2 triệu mà như này thì tiếc quá, không có cái nào ấn tượng cả. :)
  7. huannguyen95

huannguyen95 Thành viên cấp 2

hóng nghe nhận xét. ^^
  8. thienht

thienht Thành viên cấp 1

Bác bán trà chanh à... vãi cả 2 tr...chém giá ac liệt mà thiết kế cứ như kiểu hoạt hình
  9. trungduc2912

trungduc2912 Mới đăng kí

Kiểu như công ty bác bán cây trồng ấy nhở :D
  10. kubi_coffee

kubi_coffee Thành viên cấp 2

phát triển thêm nhiều option từ số 2, số 4 thử xem nha :)
  11. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Không ổn lắm thớt ơi, logo có cảm giác hơi nặng nề.
  12. JAGds

JAGds Thành viên cấp 1

quá nhiều chi tiết thừa màu kết hợp không ổn , rối mắt lắm :(
  13. DHTrang

DHTrang Mới đăng kí

14. minhduc7194

minhduc7194 Thành viên cấp 1

Quan trọng là "GU" của bác thế nào :-? Nhìn nó sao sao là bác ko nói rõ với họ hay họ chưa hiểu ý của bác ?
  15. Louis Panda

Louis Panda Thành viên cấp 1

Bạn nói rõ về sản phẩm kinh doanh nữa thì ms nhận xét và góp ý đc, vì nh cái logo kia như kiểu làm về quả Cam vậy :) nói chung là lại còn sai màu yêu cầu -> loại
  16. Kings

Kings Thành viên cấp 2

Cho 1 ly cam ép thớt ơi ^_^ :)):)):))

Ủng hộ diễn đàn