Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ các bác xóa hộ em 2 người :)

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Ngoc Thắng, 30/12/12.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 3,672

1. Ngoc Thắng Thành viên cấp 1

Đầu tiên em xin đc chào các bác và chúc các anh các chị năm mới vui vẻ tràn ngập HP bên gia tình và người yêu của mình :)
    Em có 2 bức ảnh nhờ các anh giúp ạ hihi

Cái ảnh này em nhờ các anh giúp em xóa 2 người bên ngoài đi ạ để lại người giữa thui hihi :P

Mong các anh có thể ghép thêm hậu cảnh đường sau giúp em. Cảm ơn ALL >:D<

...
  2. Happy Girl

Happy Girl Thành viên cấp 3

lần sau thích một mình thì chụp một mình đi bạn ạ, "xóa" không dễ đâu. TH này thì cắt ra rồi ghép vô chỗ khác chớ xóa bằng niềm tin :v
    sẽ có thánh giỏi và rảnh giúp đc bạn ;)
    cuibappt, Ngọc ĐứcNgoc Thắng thích bài viết này.
  3. Ngoc Thắng

Ngoc Thắng Thành viên cấp 1

Vâng nếu các anh rảnh thỳ giúp em ghép vào chỗ khác cũng đc ạ :P miễn là hậu cảnh thật giống ngoài đời 1 tý hihi
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Pic 1 khó có thể xoá được ưng ý vì nhân vật chính ở giữa và bị 2 nhân vật bên cạnh che đi một phần.

Pic 2 quá mờ nên việc xoá sẽ khó khăn và không được ưng ý.
  5. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Mình nói thật là cái Pic 1 nghe xóa còn thấy dc.
    Pic 2 thì chuyện xóa và đi lại nền gạch rất khó đấy, cả cái nền đằng sau nữa. Ko phải pic nào cũng muốn xóa là dc đâu bạn, từ sau muốn 1 mình 1 ảnh thì nên chụp riêng ra chứ đừng nên chụp xong rồi xóa. Dễ gây khó khăn với ng` làm và đôi khi những ng` trong ảnh biết thì họ cũng ko vui lắm đâu ;)
    Soliey, Ngoc ThắngHồng Sơn thích bài viết này.
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Bác nói quá chuẩn :like:\:D/
    Soliey, Ngoc ThắngFly Nguyễn thích bài viết này.
  7. Ngoc Thắng

Hihi thế vậy chắc em nghĩ pic 2 bỏ đi vậy ^^ bác có thể chỉnh hộ em pic 1 đc không ạ.em mới học PTS mới biết có tý tẹo teo chưa làm đc như mấy anh ^^
  8. Fly Nguyễn

Mình nói thật với bạn là pic 1 làm cũng lâu lắm đấy, tính theo tiếng cơ. Ngoại cảnh của bức 1 khá nhiều chi tiết bị che đi và mod cũng bị che mất 1 vài phần, vẽ lại phần hông trở xuống là cả 1 quãng thời gian dài đó bạn :)
    Kể cả những ng` biết làm cho đến những pro thì ảnh 1 cũng là khá khó vì theo mình thấy thì khi zoom ra sẽ bị vỡ hình + nhòe màu, chính vì vậy càng làm tăng thêm độ khó của bức ảnh. Có lẽ bạn nên để yên 2 tấm như vậy vì hiếm có cao thủ nào có đủ sự kiên nhẫn để làm giúp bạn, họ lo công việc của họ còn chưa xong nữa mà :)
    Ngoc Thắng thích bài viết này
  9. Ngoc Thắng

:( thế mà anh em nó bảo forum này toàn mấy anh giỏi có lẽ post lên sẽ sữa đc :-<
    Fly Nguyễn thích bài viết này
  10. Fly Nguyễn

Họ sẽ giỏi khi họ rảnh [​IMG]
    Gacon Caravan, việt ptitHưng Trần Văn thích bài viết này.
  11. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Ha ha,.Photoshop nó cũng có giới hạn chứ bạn,.hơn nữa ảnh chất lượng cũng thấp mờ tịt.
    Mà anh bạn bảo 4rum này toàn giỏi thì ko chắc đâu,.ở đâu chả có gà có giỏi,.mình ví dụ cho nhé.
    đứa học sinh lớp 1 ko biết 1+1=2
    thấy đứa học sinh lớp 2 giải đc 1+1=2 thì kêu thằng lớp 2 giỏi quá
    nhưng đối với đứa học sinh lớp 7 thì lại thấy "xời thằng lớp 2 rơm rơm" bài gì mà dễ ợt.
    ở đây thì anh bạn như kiểu học sinh lớp 1 ấy.
    Nên nhớ là cái gì cũng có giới hạn.
    Ảnh 1 kêu xóa thì còn đc chứ,.ảnh 2 thì có lẽ là không thể chứ ko phải là khó :))
    ảnh 1 ai xóa thì nhớ xóa bớt luôn 2 cái đĩa và 3 cốc nước ha :v :v
  12. Ngoc Thắng

Hihi em biết rùi.em xóa píc 2 rồi anh ợ.pic 2 ảnh cũng nét lắm đó chớ.nhưng tại nó to lên nên mờ hihi
  13. hoang_trungthanh

hoang_trungthanh Thành viên cấp 2

xóa hộ bạn 2 người ngoài rồi nhé :))
    Ngọc Đức, Hưng Trần VănNgoc Thắng thích bài viết này.
  14. Ngoc Thắng

Hihi anh đùa hoài em cần xóa 2 người ngoài để lại người giữa mà ==' anh cho giấu X vào như thể cấm cửa ấy :-sstroll >:P
    Ngọc Đức thích bài viết này
  15. SITUVN

SITUVN Thành viên cấp 2

Họ giỏi troll ấy :))
  16. Hưng Trần Văn

Hưng Trần Văn Cựu quản trị

Iem kết câu này của thím quá >:D<
    Mà rốt cuộc đọc bài của bạn Thắng tôi vẫn chưa hiểu bạn cần xóa và giữ nhân vật nào
    Fly Nguyễn thích bài viết này
  17. Fly Nguyễn

Đội tuyển chém của 4r mà thím :))
  18. Ngoc Thắng

em cần xóa 1 người bên trái và 1 người bên phải để lại người giữa ạ hihi #:-s
  19. Ko có gì

Ko có gì Mới đăng kí

[​IMG]đã xóa :*
    nguyenha1229, Ngọc ĐứcNgoc Thắng thích bài viết này.
  20. Ngoc Thắng

anh ơi hay là anh giúp em lấy người và cái bàn đồ ăn.ghép vào 1 tấm hình nào thật đc không ạ.anh xóa thế này em vào paint xóa cũng đc hihi.em thấy có mấy anh ghép đc cả hậu cảnh đường sau ở vài topic cơ mà nhỉ.sao giờ trả thấy ai :(
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn