Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ các bạn chỉ giúp, lỗi mất hình khi thêm effects vào aegisub,và ko mở được video=virtuadmod!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi yun, 9/12/13.

Lượt xem: 8,679

1. yun Thành viên cấp 2

Mình mới học làm clip mục đích là để tặng quà thôi, trước h toàn chỉ làm sub phim nên không quan tâm lắm tới việc thêm effect hay encode làm gi, lần này vừa làm thử thấy nhiều lỗi quá không biết làm sao hi vọng bà con giúp đỡ cái!
    1.Đầu tiên là lỗi khi khi mình làm sub kara:
    - khi mình chạy video trên aegisub và xem với sub đã làm thì mọi thứ ổn không vấn đề, mình lưu lại sub ra 1 file .ass
    - vấn đề xảy ra khi mình bật video 1 cách bình thường và kéo sub thả vào (như khi các bạn down phim hd trên mạng về và down sub về xem kèm ý) thì trên bị mất sub và không hiện sub, nếu có hiện thì cũng chữ có chữ ko!
    mình không hiểu tại sao lại vậy!

2. Lỗi thứ 2 xảy ra khi mình thử dùng vituadmod để encode
    mình không thể open bất cứ video nào dù mình dùng total conver đổi đuôi cho phù hợp rồi

Bạn nào biết thì chỉ cho mình biết với, mình rất cảm ơn!

...
  2. uchiha kiler

uchiha kiler Thành viên cấp 2

thật sự là chưa gặp lỗi này. nhưng bạn có thể thử bản VirtualDub này http://www.mediafire.com/download/ifmvdzrtrs8fiuj/VirtualDub-1.9.11(LorenKal)+Full.rar. tiện thể rì viu cái sub chơi
    yun thích bài viết này
  3. yun

yun Thành viên cấp 2

4. uchiha kiler

uchiha kiler Thành viên cấp 2

dc rồi ak? không có gì hihi
  5. ☼Achilles☼

☼Achilles☼ Thành viên cấp 1

lúc bạn dùng prsh để làm video thì lưu lại dưới dạng avi luôn. encode thì cứ avirecomp mà dùng. đơn giản dễ dàng. mà cái hiệu ứng của sub ass không encode mà add vào video để xem nó chỉ chạy với hiệu ứng đơn giản thôi. hoa lá cành vào làm sao chạy được :)):)):))
    yun thích bài viết này
  6. yun

yun Thành viên cấp 2

uchiha kiler mình chưa làm đc :| nhưng dù sao cũng vẫn phải cảm ơn vì đã bạn giúp lại còn share link nữa!
  7. Brad Delson

Brad Delson Thành viên cấp 2

Bạn không thể xem sub ở aegi giông với sub phim bình thường được, vì nó có rất nhiều lệnh nâng cao, KMV không thể lọc hết được để đọc, nếu muốn test chất lượng sub thì xem ở trong aegi ấy, không thì dùng megui, trước khi encode nó vẫn hiện lên 1 video để mình test lại lỗi, chạy rất mượt
    yun thích bài viết này
  8. Bầu

Bầu Thành viên cấp 1

vấn đề 1 thì như các bạn trên đã giải thích, vấn đề còn lại thì mình giới thiệu bạn sử dụng format factory để add sub, hướng dẫn google nha ^^

Ủng hộ diễn đàn