Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ các bạn đánh giá hộ về sản phẩm infographic này

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Laad Design, 17/2/14.

Lượt xem: 1,760

1. Laad Design Thành viên cấp 2

Hôm nay mình có lên mẫu về infographic bên nhà tuyển dụng, các bạn cho mình biết là bố cục, các phân bổ text, màu sắc liệu có ổn chưa, Được cái gì và mất cái gì nhé, Cảm ơn các bạn rất nhiều

...
    Konokodangthutrang thích bài viết này.
  2. Boppi Boppa

Boppi Boppa Thành viên cấp 3

Thử làm các ý chính đặc biệt hơn một chút thay vì đánh hết ra xem sao.
    Laad Design thích bài viết này
  3. dnkg87

dnkg87 Thành viên cấp 2

Cơ bản info của bạn có vài điểm chưa ổn:
    Mấy hình tròn rối, loạn màu. Title "các ưu đãi...." nhìn đều đều, chưa nổi bật.
    Icon đầu dòng không thống nhất phong cách cũng như bố trí, cái thụt vào, cái căn giữa, cái to cái nhỏ, cái là nét vẽ, cái lại là khối, nhiều icon nhìn vụn, chọn cái nào đơn giản khi zoom nhỏ sẽ đỡ nát hơn.
    Mấy đề mục & nội dung sắp xếp hơi lung tung, chữ đề mục chỗ to chỗ nhỏ
    Line ở giữa trang nhìn nổi quá, đập vào mắt làm phân tán tập trung ở các text. Mình nghĩ là nên giảm opacity đi.
    Canh chỉnh khoảng cách giữa các đoạn text chưa đều, text nhiều lúc dính với đầu mục hoặc mấy cái gạch chéo, đoạn text cuối bóp theo chiều ngang chán quá, đại loại hơi ẩu.
    Laad Design thích bài viết này
  4. Laad Design

Laad Design Thành viên cấp 2

Các bạn cho thêm ý kiến được không ạ
  5. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Infographic chú trọng vào hình ảnh minh họa và các con số.
    Mình nghĩ bạn nên nhấn mạnh những điểm đó hơn nữa, ví dụ như hình ảnh sinh động và lớn hơn, các chỉ số % nhấn mạnh hơn, v.v..

Ủng hộ diễn đàn