Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ các bạn đánh giá logo của mình!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi ripper04, 24/5/15.

?

Tất cả (hoặc đa số) các logo được thiết kế đều phức tạp phải không?

Bình chọn đã đóng 31/5/15.
  1. Rất phức tạp.

33.3%
  2. Bình thường.

66.7%
  3. Không phức tạp.

0 vote(s)
    0.0%
Được phép chọn nhiều kết quả khi vote.

Lượt xem: 2,132

1. ripper04 Administrator

Có người quen của bạn mình nhờ thiết kế logo cho một website dịch vụ vận tải và chở khách theo hợp đồng.
    Yêu cầu lần 1 (hình 1): cách điệu chữ GH thành vô lăng ôtô. Màu sắc theo họ yêu cầu luôn. Mình đã làm vào họ nói phức tạp.
    Yêu cầu lần 2 (hình 2 - tập hợp nhiều loại): vẽ cái vô lăng rồi thêm chữ GH vào. Mình gửi họ nhiều loại vô lăng và họ nói phức tạp quá.
    Kết quả: Họ hủy luôn, không nhận cái nào hết.
    Giá như thỏa thuận ban đầu: Tiền uống cafe theo nghĩa đen. (nghe bạn mình nói thì 100k).
    Rất mong các bạn đánh giá xem logo của mình phức tạp thế nào. Còn về xấu đẹp thì cái đó phụ thuộc vào định nghĩa mỗi người.
    Xin cảm ơn các bạn.

...
  2. Cyan

Cyan Thành viên cấp 2

chắc mắt khách hàng bạn bị loạn rồi, những logo này chỉ có không hấp dẫn chứ không đến nổi phức tạp
    Sorralripper04 thích bài viết này.
  3. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

:| k ổn bạn ạ, từ ý tưởng của bạn
    ripper04 thích bài viết này
  4. ripper04

ripper04 Administrator

Cyan mình cũng thừa nhận là nó không hấp dẫn. Bên kia họ yêu cầu thiết kế trong 1 ngày. Mình cũng không còn cách nào khác là làm đúng y chang như yêu cầu của họ.
    Sorral thích bài viết này
  5. ripper04

ripper04 Administrator

SwingsOnlyone bạn có thể góp ý mình 1 vài ý tưởng được không ~X(? Logo họ yêu cầu giao trong 1 2 ngày mà còn bắt chỉnh sửa mà toàn bảo không được mà không có lí do nào khác %-(
  6. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

:"> bán logos là bạn bán ý tưởng mà, bạn đi xin ngta cho ý tưởng đời nào ngta cho. Bạn nhờ tư vấn về bố cục hay màu sắc thì còn đc
  7. ripper04

ripper04 Administrator

SwingsOnlyone Logo này họ hủy không nhận thì mình cũng sẽ không bán cho ai hết, quăng vào thư mục kinh nghiệm trường đời trong máy tính cho nhanh. Vì đây là sản phẩm của mình nên mình phải có trách nhiệm hoàn thành nó. Bạn có thể góp ý cho mình về một số ý tưởng được không? Xem như mình đang học hỏi thêm.
  8. Sorral

Sorral Thành viên cấp 1

9. Lê Trung Tín

Lê Trung Tín Thành viên cấp 2

Góp ý tưởng trong 5 phút của em:D. JruhppI.jpg
    Chỉnh sửa lần cuối: 24/5/15
    hnganbt, cuongpro, bcat95051 người khác thích bài viết này.
  10. ripper04

ripper04 Administrator

Sorral đúng thật là như vậy, nhưng mà khách hàng không chịu thì mình cũng đành chịu :(
  11. ripper04

ripper04 Administrator

Lê Trung Tín Sao mình nhìn nghiêng giống cái la bàn ấy nhỉ :D Cảm ơn bác Tín, nhờ bác Tín em cũng vừa nảy ra thêm 1 cái. Mạn phép xin cái ý tưởng của bác Tín :D
    Lê Trung Tín thích bài viết này
  12. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

:v thế mới thấy tham gia một cộng đồng cùng yêu thích và hiểu biết về những giống ta thì sẽ nhanh tiến bộ như thế nào

Ủng hộ diễn đàn