Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ các bạn làm giùm mình 1 Logo đơn giản có thể in lên áo

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Wint Nguyễn, 15/12/13.

Lượt xem: 5,455

1. Wint Nguyễn Thành viên cấp 1

Xin chào các bạn Việt Designer !

Mình có 1 Club Acoustic, mình muốn nhờ các bạn làm giúp mình 1 cái Logo " Acoustic Củ Chi " nhỏ nhỏ đơn giản..có thể in lên áo.. Dự định màu áo là màu Đen hoặc màu Trắng..
    Do cũng muốn đóng góp 1 phần sức cho Club nhưng lại hoàn toàn mù tịt về mảng design này nên đành phải lên đây mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn..
    Ý tưởng mình cũng chỉ cop từ google .. nếu việc làm logo gây phiền các bạn thì mong có thể Edit lại 1 trong những Logo dưới đây có dòng chữ " Acoustic Củ Chi " nhưng màu sắc khác khác tí để tránh đụng hàng các Club nổi tiếng :(

Biết là làm free sẽ gây khó chịu và ít hứng thú cho các bạn...nhưng mình cũng đành phải "nhờ"

Tiện thể cũng nói thêm là mình cũng có hơn 600 zing xu trong Ví [ dùng mua acc Fshare ]..nếu bạn nào ko chê thì mình xin hậu tạ cái Logo đó [ Chút lòng thành mong đừng ném đá :( ]
    Bạn nào rãnh rỗi muốn hỏi ý tưởng xin để lại Info cho mình liên lạc nhé !
    Xin cám ơn đã đọc Topic , do gấp rút nên mình vẫn chưa đọc qua qui định post bài, nếu có vi phạm xin Mod nhắc nhở và bỏ qua dùm mình !
    [​IMG] [​IMG]
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

...
  2. manh_nvm

manh_nvm Thành viên cấp 2

Đánh dấu, nếu tí chưa bị xóa topic hoặc chưa có ai sửa thì mình mình làm cho. free thôi, giờ đang cong ass đỡ việc :(
  3. duongminhv_v

duongminhv_v Thành viên cấp 1

số 4 đc đó bác :D
  4. imetal

imetal Mới đăng kí

tặng bạn, xem thử có xài được không. Mình làm trên nền đen, nền trắng cứ lật màu lại.
    làm vội trong lúc chờ load phim nên chôm ý tưởng tùm lum mà cũng không đầu tư nhiều được, mà bạn in áo chơi chứ ko buôn bán gì nên chẳng sao nhỉ ;))
    [​IMG] [​IMG]

PS: File dưới trong suốt nên bạn bỏ lên nền đen mới thấy. Xin phép mode cho mình up ảnh lớn vì bạn này dùng đem in
  5. siukoi

siukoi Thành viên cấp 2

Làm thử . Bạn xem được thì pm qua lấy file PSD nha
    Dazzling Red thích bài viết này
  6. Wint Nguyễn

Wint Nguyễn Thành viên cấp 1

manh_nvm cám ơn bạn đả quan tâm..nếu rảnh thì giúp mình nhé...
    duongminhv_v cám ơn bạn đã góp ý
    imetal + siukoi : chân thành cám ơn 2 bạn đã có lòng.. mình sẽ gửi những mẩu này cho thành viên trong CLUB lựa chọn :)
  7. kenedyz

kenedyz Thành viên cấp 1

siukoi : ý tưởng khá tốt đấy, nhưng nếu làm cho cây guitar ngắn lại chút xíu thì hay. Đây là 1 lựa chọn khá tốt cho chủ thớt :)
  8. siukoi

siukoi Thành viên cấp 2

Uh . Mình thấy cái ghita vẫn hơi to . Mà đợi ý kiến người ta sao rồi edit sau cũng đc . Còn có ý tưởng khác mà chưa thực hiện :))
  9. Wint Nguyễn

siukoi chắc bạn hiểu nhầm ý của mình 1 chút xíu.. mình làm Logo in lên áo ..Logo nhỏ in 1 góc áo phiền bạn thu nhỏ và xoay ngang giúp mình nhé .... với lại bỏ BG luôn

Kiểu đặt logo như này nè
  10. Minh Hai

Minh Hai Thành viên cấp 2

Chỉnh sửa lần cuối: 16/12/13
  11. nguyễn phong phú

nguyễn phong phú Thành viên cấp 1

Wint Nguyễn : MÌnh cũng có 1 số mẫu bạn tham khảo nhé. Chúc bạn vui.
    Wint Nguyễn thích bài viết này
  12. siukoi

siukoi Thành viên cấp 2

Đã edit lại cái khác cho bạn Wint Nguyễn . Thấy ok rồi thì pm qua face cho mình mà lấy file psd mà đi in nha .
    Face : im.siukoi@gmail.com
  13. Wint Nguyễn

Club mình chọn kiểu của bạn siukoi nhưng muốn thêm ý tưởng, vì do Club là Acoutis ( bao gồm nhiều nhạc cụ ) nên ý kiến rằng cây guitar ko cần phải chi tiết nó..mà có thể ghép Cajon, Harmonica lại tạo thành cây đàn trừu tượng...
    Mình thấy nhờ vã mà nhìu ý tưỡng quá ( đòi hỏi ) nên mình ko dám đưa ý tưởng lên đây nhờ vã các bạn mà inbox bạn siukoi rồi..lở bị chửi cũng 1 người chửi ^^
  14. OKguy

OKguy Thành viên cấp 2

Ý tưởng của @suikoi ở post #5 là OK rồi. Nhưng thay vì lấy cả hình cái đàn (hơi chi tiết) thì chỉ cần lấy đường biên của cái bầu đàn và đường biên của cái cần đàn là OK rồi.
  15. siukoi

siukoi Thành viên cấp 2

Mẫu hoàn chỉnh nhé :
    Nếu thấy ổn rồi thi inbox tớ up file psd nha
    tanirac, bachloxoWint Nguyễn thích bài viết này.
  16. Wint Nguyễn

thanks bạn..đúng là chuẩn rồi
  17. Nguyễn Cao Tài

Nguyễn Cao Tài Mới đăng kí

MÌnh cũng đang cần 1 logo cho 1 ban nhạc auccoustic. nhờ các bác làm giúp e với ạ. tên band là : SGSB. làm kiểu đơn giản thôi ạ :( cám ơn các bác đã đọc bài

Ủng hộ diễn đàn