Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ các bạn thiết kế giùm logo trường đơn giản

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Shinsanhsoi, 18/4/13.

Lượt xem: 3,190

1. Shinsanhsoi Mới đăng kí

Đây là 1 phần trong bài tập của mình, thiết kế logo (logo nằm trong khung vuông) từ logo mẫu mà bị bí quá, mọi người giúp với :((
    Hình mẫu
    P/s: Đừng troll tớ nhé :((

...
  2. Phan Thanh Hà

Phan Thanh Hà Thành viên cấp 1

logo này đơn giản mà bạn xài pen là ổn rồi đó:D
  3. Shinsanhsoi

Shinsanhsoi Mới đăng kí

Bạn chưa hiểu rồi, bài tập của tớ là vẽ ra 1 logo khác từ logo này ấy, chứ copy lại y nguyên thì cũng không khó :(
  4. New Orleans

New Orleans Thành viên cấp 2

là 1 phần trong bài tập thì bạn phải cố mà làm đi chứ :|
    chứ nếu không đi học làm cái gì :|
    ví dụ như bạn up logo bạn làm lên, nhờ mọi người cho ý kiến và chỉnh sửa cho hoàn chỉnh hơn thì còn được. đằng này nhờ làm luôn 1 cái logo mới. mình chịu bạn luôn.
    nếu bạn chịu bỏ tiền thì không thiếu người làm hộ đâu :)
    D3on thích bài viết này
  5. Shinsanhsoi

Shinsanhsoi Mới đăng kí

Xin lỗi bạn, đây không phải chuyên ngành của tớ mà chỉ là phần nhỏ trong bài tập (tớ còn chưa bh được học pts kìa) :)
  6. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Vậy bài tập đó ngoài khả năng bạn sao bạn làm được. Cơ chế đào tạo kì cục vậy?
    D3on thích bài viết này
  7. New Orleans

New Orleans Thành viên cấp 2

mình có thắc mắc là nếu bạn chưa từng được học thì tại sao trong bài tập người ta lại ra cho bạn thiết kế, như thế thì chả nhẽ nó đang chơi khó học sinh à :-?
    D3on thích bài viết này
  8. D3on

D3on Mới đăng kí

mình thấy bạn nói chuyện mâu thuẫn quá... mặc dù đây là diễn đàn về thiết kế nhưng bạn nói logic một tí thì ngta mới suy nghĩ mà giúp bạn chứ không phải nói sao cũng đc đâu bạn /:)
  9. NUHO CHIHA

NUHO CHIHA Thành viên cấp 2

New Orleans chuyện nhà trường chơi khó học sinh có gì lạ đâu bác.e đi học rới tới ngày nộp máy mà nhà trường dạy tụi e có mỗi 1 cái gọi là revit trong khi mún co 1 bài hoàn chình thì phải nào là cad rồi dàn trang e chọn ps không những vậy phải học trương trình render nữa.toàn tự lo.
    Shinsanhsoi thích bài viết này
  10. NUHO CHIHA

NUHO CHIHA Thành viên cấp 2

@shingsanhsoi e nghĩ tốt nhất bác nên viết đầy đủ cái đề lên cho mọi người dễ hiểu.may ra có các thánh giúp.
    Shinsanhsoi thích bài viết này
  11. TOMMYH167

TOMMYH167 Thành viên cấp 3

Cần gì phải thánh :| học được thì làm được.
  12. quan libra

quan libra Mới đăng kí

ít ra bạn nói ý tưởng thì mọi người còn chỉ được ..h làm giúp nguyên 1 cái có phải ai cũng rảnh đâu @@. bạn có thời gian thì ngồi vọc đê .:D
  13. Trần Công Quỳnh

Trần Công Quỳnh Thành viên cấp 1

Mình dành 5 phút cho nó (chắc hơi sơ sài):
    - Như bạn nói thì mình chỉ cover tròn thành vuông chứ không vận dụng ý tưởng vào.

Shinsanhsoicandy_chip thích bài viết này.
  14. fallingrain

fallingrain Mới đăng kí

nếu ko có ý tưởng để làm đc thì từ bỏ môn này đi , hoặc ai đó giúp cho bạn từ a đến z, sau này đi làm thì có trời cứu bạn
  15. Shinsanhsoi

Shinsanhsoi Mới đăng kí

Hì cả tuần bận việc nên quên bẵng vào đây. Nói thật là mình học báo chí, chuyên ngày phim ảnh mà lại có cái môn củ chuối này, bắt học sinh vẽ tranh màu bột (?!) rồi còn thiết kế logo (!!!) trong khi chả có tí kỹ tí kỹ năng cơ bản nào! 8-}

Cảm ơn bạn đã giúp, dù sao thì mình cũng xoay được bài rồi :)
    Trần Công Quỳnh thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn