Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ các cao thủ vào chỉ giáo giúp e cái Logo

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi Red_Blue, 30/7/15.

Lượt xem: 6,098

1. Red_Blue Mới đăng kí

Chào các bác e mới tập tành vẽ logo. chắc các bác cũng nghe đôi lần về huyện Mộc Châu của e rồi. Tình hình là e vẽ logo cho công ty du lịch tại Mộc Châu, Hôm nay e post bài lên đây mong các cao thủ chỉ giáo thêm về cái logo giúp e xem có điểm gì chưa đc để rút kinh nghiệm để họ có 1 logo ưng ý nhất ạ.

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Nhiều chi tiết quá, mà chẳng thấy liên quan gì nhau*rời rạc ấy ạ*.
  3. SunnyBoy

SunnyBoy Thành viên cấp 3

Mình không phải là cao thủ nên góp ý có gì sai xin bác chớ ném gạch:
    1. Thiết kế rời rạc, tổng thể không ăn nhập vs nhau.
    2. Phong cách hơi cổ, kiểu này hình như chỉ còn thấy ở mấy doanh nghiệp chục năm về trước , Bác thử tham khảo một số logo phù hợp tại đây
    3. Màu sắc nhạt nhòa không nổi bật, không ấn tượng.
    Theo ngu kiến của mình thì tốt nhất là nên làm lại
  4. hungnth7

hungnth7 Thành viên cấp 2

Theo ý kiến riêng của mình :
    - Màu sắc logo của bạn còn hơi nhợt nhạt, logo 2 màu thôi là đẹp rồi.
    - Bạn có thể xem Mộc Châu có cái gì nổi bật nhất mà khi nhắc đến là người ta sẽ biết Mộc Châu, lấy điểm nổi bật đó biến tấu thành Logo.
    - Riêng về logo trên sao bạn k thử bỏ chữ "Thiên đường xanh", chữ Mộc Châu nhỏ lại 1 tí, cái biểu tượng bạn vẽ cũng khá giống dấu ^, bạn có thể kéo biểu tượng đó vào chỗ dấu ^ chữ "Châu".
  5. trungvu.85

trungvu.85 Thành viên cấp 2

Nhìn kết cấu logo lũng cũng quá bạn ak, cái chử M cách điệu thành ngọn núi đó là ý tưởng tốt nhưng thể hiện thì chưa ôn, cứng lắm và không có link với nhau. Không cần thêm màu đỏ ông mặt trời đâu.
    Slogen sap vay cung chưa ổn.

Ban vo xem tham khảo logo ở trang này biết đâu tìm thêm được nhiều ý hay.
    http://logopond.com/

NguusonDesign.
  6. trunghieudesigner

trunghieudesigner Thành viên cấp 2

thiếu ý tưởng quá. Cách điệu chữ MC lại đi bn ei

Ủng hộ diễn đàn