Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ các tiền bối chỉ giáo dùm :)

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Lee Đỗ, 5/3/13.

Lượt xem: 4,479

1. Lee Đỗ Thành viên cấp 2

Bác e vừa xách tay về cho e 2 con máy.
    Ai chuyên sử dụng máy này thì chỉ giáo dùm e chút xíu nhé
    - 1Dmark 3 + Lens 70-200mm F2.8 IS 2
    - 5D+ Lens 24-70mm F2.8 IS 2
    Xin các tiền bối chỉ giáo dùm. Đừng ném gạch vì hiểu nhầm lý do khoe hàng nhé các tiền bối

...
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  2. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

Mơ ước nhỏ nhoi của tôi :-s
  3. Lee Đỗ

Lee Đỗ Thành viên cấp 2

Bác biết chỉ giáo dùm e đk k. cầm con máy này mới biết sơ sơ thôii chứ chẳng thể sử dụng đk hết tính năng :( phí hoài
  4. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

Nhờ ai sử dụng qua đi bạn, mình chưa bao giờ chạm vào nóa :D
  5. olala211

olala211 Thành viên cấp 1

nhìn thôi đã ngất rồi, sờ còn chưa được nên em cũng chửa biết bao giờ tích cóp đủ lúa mua mấy lens này.
    chúc bác tìm được cao thủ trợ giúp ở diễn đàn. không thì sang box canon trên vnphoto hay tinhte xem sao
    him.sassyLee Đỗ thích bài viết này.
  6. Kyle Rod Steward

Kyle Rod Steward Mới đăng kí

Về thao tác thì 2 máy có cách sử dụng khác nhau, 5D thì nói chung cơ bản, hầu hết menu được thể hiện đầy đủ trên bánh xe phía trên máy, tùy chế độ sử dụng mà có dùng khác nhau, có dòng 1D thì thao tác bằng 2 nút phía trên máy nếu muốn thay đổi chức năng, nói chung là đem cả 2 máy ra cafe thì một xíu là biết liền. Còn lens thì không phải bàn, lens chất, chúc mừng bác nếu bác sở hữu em nó
    him.sassyLee Đỗ thích bài viết này.
  7. PixelK

PixelK Thành viên cấp 1

chảy nước dãi 8->
    Lee Đỗ thích bài viết này
  8. him.sassy

him.sassy Thành viên cấp 1

Cuộc đời thật lắm bất công :'(
    Thằng hai hộp sữa, thằng không hộp nào :((((((((((((((((((((((
    Em cũng chỉ muốn đc 1 lần chạm vào em 1D thôi :v :v
  9. Lee Đỗ

Lee Đỗ Thành viên cấp 2

Vâng cảm ơn bác nhé :(.
    Bác có thể cho e biết địa chỉ của bác nằm ở đâu không, nhờ bác chỉ giáo chút xíu nếu không ở xa khu vực của e :(
  10. Lee Đỗ

Lee Đỗ Thành viên cấp 2

Cảm ơn bác nhé :(. nhưng mà thà e dùng con 50D còn hơn đụng vào cái này mà chưa hiểu hết chức năng :((
  11. rongvang592

rongvang592 Thành viên cấp 3

google search đi bạn, hoặc bạn có thể vào xomnhiepanh.com để hỏi.
  12. Kyle Rod Steward

Kyle Rod Steward Mới đăng kí

Em ở Bành Văn Trân bác ạ, góc Cách Mạng Tháng 8 và Bành Văn Trân. Có dịp biết đâu lại cafe chụp ảnh.
    Lee Đỗ thích bài viết này
  13. him.sassy

Có đồ đc chạm vào, dùng nhiều sẽ thành quen thôi :(((
    Em số hẩm hiu chưa có đủ xèng rước 1 em về cho riêng mình :-<
  14. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

Ca 2 deu qua ngon. 1D mark III voi EF 70-200 toi di bac.
  15. Lee Đỗ

Lee Đỗ Thành viên cấp 2

Vâng nếu có dịp vào trong sài gòn e sẽ gọi bác đi uống cafe :(. 1 nơi ở đầu 1 nơi ở cuối không biết bao giờ mới gặp
    Vâng nếu có cơ hội mày mò hỏng đi 1 con thì sẽ thành hiện thực đó bác :(
  16. him.sassy

Bạn này ở Hà Nội à :3 Ở ngoài HN cũng có 1 quán cf cho dân mê ảnh ọt đấy. rảnh ra đó ngồi đàm đạo, các anh í sẽ giúp cho ;))
    Cafe Xóm ở số 8 Hàng Tre luôn :3
  17. Hồ Ly

Hồ Ly Thành viên cấp 3

bác lấy cái nào cũng đc, xách con còn lại qua cho em mượn nha nha :x
  18. Lee Đỗ

Lee Đỗ Thành viên cấp 2

Không e ở Thanh Hóa. Nhưng ra hn rất nhiều. tháng 3 này ra hà nội không biết lúc nào với về quê. Có lẽ niềm đam mê thôi thúc e làm việc đấy bác ạ . có cơ hội mong bác chỉ giáo nhé ^^
    vầg vầg. có 1 slot cho bác :x
    Hồ Ly thích bài viết này
  19. john

john Banned

nếu bác sợ nó hỏng thì nhờ hoặc lên mạng tìm hiểu thêm ? e cũng muốn có 1 em cho riêng mình nhưng chưa tới lúc . đang dùng em D700 của đại ca . nhưng em lại thích canon hơn nikon
  20. Lee Đỗ

Lee Đỗ Thành viên cấp 2

sợ thì không sợ bác ơi. chỉ sợ hỏng rồi không có cái mà thực hiện khát khao thôi :(.. e dùng canon đấy chứ bác. 5D thì cũng biết qua chút ít nhưng con kia thì khó khăn nan giải lắm. Chụp ngoài cảnh đẹp tuyệt vờiii :(

Ủng hộ diễn đàn