Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ cao nhân chỉ giáo merge layer bị mất hiệu ứng :(

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi kan12, 24/2/17.

Lượt xem: 3,970

1. kan12 Mới đăng kí

tình hình là mình mới tập dùng photoshop thôi, chỉnh sữa add star cho bầu trời bằng smart object và layer mask nhưng ko hiểu sao khi merge thì hiệu ứng mất hết :( mọi người xem hình rồi giúp mình với! thấy các clip làm xong xuôi hết mỗi lúc xuất file nó ko hướng dẫn gì hết! cám ơn mọi người nhiều!

...
  2. Ngô Đức Huynh

Ngô Đức Huynh Thích chụp lén

- Trước khi merge bạn nhấn Ctrl + Alt + Shift + E để nó tạo ra 1 layer tổng đã rồi sau đó muốn merge gì cũng đc.
    kan12 thích bài viết này
  3. kan12

kan12 Mới đăng kí

không được bạn ơi, tạo layer tổng nó như hình 2 ở trên ấy
  4. Ngô Đức Huynh

- Như là như thế nào. Giờ bạn nhấn tổ hợp phím Ctrl+Alt+Shift+E đúng tổ hợp 4 phím này luôn.
  5. kan12

kan12 Mới đăng kí

layer 2 mình đang hiện là dùng tổ hợp phím bạn nói ấy
  6. Ngô Đức Huynh

- Máy bạn có teamviewer không, mình qua làm luôn cho.
  7. kan12

kan12 Mới đăng kí

Ah mình ko có cài bạn ơi! Được thì nói trên này cũng dc, máy mình mượn bạn cùng phòng ko cài mấy cái đó dc! Cám ơn bạn nhiều!
  8. kan12

kan12 Mới đăng kí

Uppp ai giúp mình với
  9. Duyên Khang

Duyên Khang Thành viên cấp 1

mình cũng bị cái này :(
  10. Nguyễn Xuân Thái

Nguyễn Xuân Thái Thành viên cấp 1

Merge layer thì blending mode của layer mới sẽ về normal. Nếu hiệu ứng của bạn tạo bằng blending mode của layer cũ thì sẽ bị mất thôi.

Ủng hộ diễn đàn