Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ cao thủ giúp phục hồi file CDR

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Corel' được đăng bởi BaoChau2212, 30/6/15.

Lượt xem: 16,753

1. BaoChau2212 Mới đăng kí

tình hình là e có file cdr Mẫu bia mộ vẫn sử dụng thường xuyên. Hôm nay bật máy lên import, open đủ kiểu mà nó bị cái lỗi Corel A.R.M. em cũng đã tham khảo đủ mọi cách cài lại corel mấy lần đều vô vọng. còn tìm cái file ***.tmp thì chắc tại e mới cài lại win và hay dọn dẹp bằng CCleaner nên mất tiêu luôn rồi. Em cũng đã dùng mấy phần mềm khôi phục dữ liệu free nhưng cũng ko tìm đc file ***.tmp đó. Vậy nên e chỉ còn biết up file đó lên xem ae nào mở được thì save lại giúp e 1 bản hoặc có biện pháp nào khôi phục tư vấn giúp em với. Vì là những mẫu mất công sức ngồi vẽ lại nên e rất tiếc và nản. Em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ
    Đây là file lỗi
    Code:
    https://drive.google.com/file/d/0B50bM7L-lmd_REUyVllTSkRlWEk/view?usp=sharing

...
  2. rungtram2014

rungtram2014 Thành viên cấp 4

úp phụ mình đã làm nhưng không được
    BaoChau2212 thích bài viết này
  3. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

ở cleaner trước khi dọn dẹp nó có yêu cầu sao lưu thay đổi registry đề phòng bị lỗi mà, nếu có sao lưu thì vào đấy phục hồi xem sao?
  4. BaoChau2212

BaoChau2212 Mới đăng kí

mình ko biết nó sao lưu vào mục nào, bạn có thể nói cụ thể hơn ko. file vẫn báo dung lượng và preview nhưng không mở nổi. giờ mà ngồi vẽ lại thấy nản quá
  5. rungtram2014

rungtram2014 Thành viên cấp 4

bạn vào đường dẫn này tìm thử nhé
    C:\Users\May8\AppData\Local\Temp\

may8 bạn sửa thành tên pc của bạn nhé
  6. huyhoangdlu

huyhoangdlu Thành viên cấp 2

mở ra trắng xóa
  7. dienbinh

dienbinh Thành viên cấp 2

Dow về mở lên là như thế này nè
  8. dienbinh

Cái font chữ của bác mình không có, nếu có chắc mình mở được BaoChau2212
    VNI-Baybuom-Normal
  9. dienbinh

Font chữ này ở đâu ra thế VNI-Baybuom-Normal
  10. dienbinh

Xác nhận đã dow font VNI-Baybuom-Normal nhưng không mở được như hình này
  11. dienbinh

Bác xài corel bản nào vậy?
  12. Nemo2302

Nemo2302 Mới đăng kí

bạn tìm file backup hoặc .tmp, không thì xác định vẽ lại :3
  13. BaoChau2212

BaoChau2212 Mới đăng kí

mình dùng corel X5 bạn dienbinh ạ. ko biết lỗi do virus hay sao nữa. nhưng mình quét thường xuyên cũng ko thấy con nào @@
  14. BaoChau2212

BaoChau2212 Mới đăng kí

tại vì hqua thấy lỗi mình nghĩ do máy nên lỡ cài lại win không biết cái file ***.tmp còn đó ko. nản quá
  15. Nemo2302

Nemo2302 Mới đăng kí

Cài lại win chắc đã format ổ, có lẽ file .tmp đã mất, trước mình cũng bị lỗi file trắng nhưng may corel nó xả .tmp ngay thư mục chứa file gốc nên lấy khôi phục đc luôn. Chia buồn, bạn thử xem file này có dùng tạm đc thì dùng : drive.google.com/file/d/0B1BquHPLpkRga29uMGhXY1F3UTg/view?usp=sharing
  16. BaoChau2212

BaoChau2212 Mới đăng kí

Nemo ơi. tks bạn đã giúp đỡ nhiệt tình :))
  17. BaoChau2212

BaoChau2212 Mới đăng kí

thôi thì để nguôi ngoai ta lại cặm cùi vẽ lại vậy. chắc tối phải thịt chó giải đen quá :))
  18. LMdesign

LMdesign Mới đăng kí

Bạn tìm pm Corel Draw Fix Toobox, may ra có thể khắc phục đc. Nhớ là phải pm có "thuốc", bản trial không cho save file đã sửa lỗi.
  19. BaoChau2212

BaoChau2212 Mới đăng kí

LMdesign bác có key pm đó không share giúp mình với, mình tìm mãi mà ko có, toàn bắt mua key ở trang nước ngoài @@

Ủng hộ diễn đàn