Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ chỉnh giúp tỉ lệ ảnh khi mở bằng pts!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi bktod92, 6/4/14.

Lượt xem: 2,131

1. bktod92 Mới đăng kí

Chào các bác!

Em là dân amater, mới vọc vạch pts. Các bác cho em hỏi là sao khi em mở ảnh bằng trình xem ảnh bình thường của windows thì ok, nhưng mà khi mở bằng pts thì nó cứ bị nhiễu nhiễu. Muốn xem rõ ảnh thì phải phóng to lên mới xem rõ được. Có cách nào để khắc phục hiện tượng này ko ạ :D

...
  2. bktod92

bktod92 Mới đăng kí

ko có bác nào giúp em à :(
  3. santazero1

santazero1 Thành viên cấp 2

Mình chưa gặp trường hợp này nên ko biết chỉ bạn sao nữa
    Có bác nào biết thì vào chỉ giúp với :D
  4. Tran Duy An

Tran Duy An Thành viên cấp 2

Set lại độ phân giải của nó,nhấn Alt + I I sẽ có thông số,
    santazero1 thích bài viết này
  5. Tran Duy An

Tran Duy An Thành viên cấp 2

Chon công cụ Crop cat,ngang và dọc,va resolution(độ phân giải:72,300....) tùy hình của bạn
  6. bktod92

bktod92 Mới đăng kí

em đã thử theo cách bác Tran Duy An mà ko được
  7. santazero1

Có mỗi tấm đó của bạn bị hay tấm nào mở = PS cũng bị?
    bktod92 thích bài viết này
  8. bktod92

bktod92 Mới đăng kí

tấm nào cũng bị bác ạ :(
  9. santazero1

Bạn xài PS bao lâu rôi` mà h mới bị ak?
  10. Chất PC

Chất PC Thành viên cấp 2

Nó mặc định vậy đó bạn. Khi ta Add Effect mà không để View ở 100% thì nó cứ loà loà. Nhưng bạn xuất ra JPG or PNG là ok hết. Không có sao đâu :D
  11. truonggiang87

truonggiang87 Thành viên cấp 2

chụp cái màn hình photoshop lên đi bạn - chứ bạn nói mình không hiểu - tấm nào cũng bị là sao?
  12. bktod92

bktod92 Mới đăng kí

bác Chất PC nói đúng ạ, nhưng mà nhìn view tổng thể khi mở ảnh bằng pts như thế rất khó chịu
    còn ảnh thì đây ạ

nhìn nó cứ bị mờ mờ :(

muốn xem rõ thì phải zoom nó to lên

13. cásấu

cásấu Thành viên cấp 3

Quá bình thường luôn có sao đâu thớt
  14. bktod92

bktod92 Mới đăng kí

bác để ý kĩ ở cái hình số 1, nó bị nhiễu hạt mà, em phải zoom nó lên mới hết nhiễu :(
  15. Chất PC

Chất PC Thành viên cấp 2

Nếu chỉ xử lý ở hình ảnh thì không sao mà bạn. Chỉ có khi ta Add Bevel Emboss hay Gradient thì mới bị nhé
  16. bktod92

bktod92 Mới đăng kí

em cũng chả biết nó bị thế là ntn nữa, ngày trước em cũng dùng bản cc này, khi mở lên bằng pts, xem ảnh vẫn bt, ko cần phải zoom ảnh vẫn rõ nét, từ hôm em cài win lại rồi cài lại pts thì nó bị thế :v
  17. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

các hình trên hok có vấn đề gì cả, tại vì size hình quá lớn, zoom 16 %, và 25 %, vẫn còn rất nhỏ so với kích thước thật, nên nó lọt ngay khe của 72 điểm ảnh của màn hình vi tính, (1 số hình, size là số lẻ, (3013px) mà màn hình là số chẳn 1600px, nên bị lọt vào khe lệch đó), hok thể rõ hơn dc nữa, khi nào bạn nhấn vào nút kính lúp, nhấn nút 100%, sẽ rõ lại như bình thương.
    Bạn cũng phải tránh dùng nút tắt, vì hiện giờ, con Unikey (V đỏ) dưới kia, đang xâm chiếrm nút tắc của Photoshop, hoặc bạn tắt Uniket đi, hoặc dùng các mục menu trên kia, để điều khiễn Photoshop thoai.
    Chỉnh sửa lần cuối: 9/4/14
    Minh HaiTran Duy An thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn