Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ Design Logo Cho Công Ty Ông Anh

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Việt Nam, 13/1/13.

Lượt xem: 4,870

1. Việt Nam Thành viên cấp 2

ông anh mình chuẩn bị thành lập công ty, nhờ mình design cái logo

hơn 1 ngày và mình chả có cái ý tưởng nào cả, mạn phép up bài nhờ anh chị em trên 4room giúp đỡ

Info: là 1 công ty chuyên cung cấp sàn gỗ tên Hoàng Thịnh (ông anh bảo cho HT đc rồi)

ai có ý tưởng phác thảo hình hay comment ý tưởng cũng được,
    Ps/ tại chưa bao giờ mình mụ mị như bây giờ, đầu óc trống không cả mong anh chị em nhiệt tình giúp đỡ, Nếu ở HN mình có 1 chầu cafe nhé! :*

...
  2. SuperGấu

SuperGấu Thành viên cấp 2

ý kiến của mình là chữ HT làm dạng chữ đc ghép từ các miếng gỗ bạn xem đc ko ^^
    Việt Nam thích bài viết này
  3. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

Đó chỉ là các style chọn. còn cái quan trọng là ý tưởng về logo nó như thế nào@@
  4. Trần Lê Huy

Trần Lê Huy Thành viên cấp 2

- Hình ảnh ngôi nhà
    - Chất liệu gỗ
    - Hoàng Thịnh
    === Ý tưởng Hình ngôi nhà sẽ là một hình giống như một hình đơn giản nhất của ngôi nhà gồm 1 ô vuông và 1 hình tam giác. Ngôi nhà được làm nổi khối, và chọn 2 chất liệu gỗ để lên màu cho tường nhà (ô vuông) và mái nhà (hình tam giác). Chữ Hoàng Thịnh (có thể sắp xếp ở dưới căn nhà) cần được ghi rõ ràng và đầy đủ. (vì nếu ghi HT chả mang 1 ý nghĩa gì cả)
  5. Nguyễn Duy Hiếu

Nguyễn Duy Hiếu Thành viên cấp 2

Bạn ak đã là thành lập công ty thì trách nhiệm phải gắn kết lâu dài theo mình nghĩ thì không nên làm logo công ty 1 cách cẩu thả được, ko dùng những logo mang tính cuộc thi hay nhờ vả người không chuyên làm dc, bạn nên tư vấn cho anh bạn logo là biểu tượng thể hiện thương hiệu chính vì vậy mà ko nên làm 1 cách tùy tiện và cẩu thả dc vì vậy mình nghĩ bạn nên tư vấn cho anh bạn thuê 1 đội ngũ chuyên nghiệp làm vì họ có rất nhiều bước như phân tích , dánh giá lấy ý kiến và có chuyên môn cao.. bạn thử so sánh các công ty như coca-cola , pepsi hay các hãng thời trang nổi tiếng vs các logo đơn giản dc thiết kế nhờ các ssinh viên hay các cuộc thi sáng tạo logo bạn sẽ thấy có sự khác biệt do tâm huyết của ng thiết kế chuyên nghiệp khi họ dc trả tiền để làm công việc đó ! thân
    anhpas0, Tuấn An♥Mây Cô ĐộcViệt Nam thích bài viết này.
  6. Vũ Tâm

Vũ Tâm Thành viên cấp 2

7. vominhthien

vominhthien Thành viên cấp 1

đang bận nên chỉ nghĩ giúp đc bạn nhiu ^^! phong cách logo cũ nhưng thấy hay ^^! bạn làm chữ bằng gỗ nổi hay cách điệu, cảnh tỉ lệ sao cho đẹp cũng đc ^^! thậm chí ngoài đời có thể cắt gỗ để làm nó thật ^^! hi ý kiến chủ quan thôi ^^! ko đc bỏ qua cho :D
  8. SuperGấu

SuperGấu Thành viên cấp 2

ủa tui chỉ góp ý tưởng thôi bạn
    còn ý tưởng mình có nhiu đó thì đóng góp nhiu đó
    bạn có cao kiến thì mời đóng góp thêm cho chủ thớt nhờ :|
  9. Việt Nam

Việt Nam Thành viên cấp 2

trên 4rum cũng nhiều bác đầu có sạn mấy khoản này lắm! là mình đang nghèo ý tưởng nên nhờ anh em cho ý kiến thôi! công việc mình được nhờ tất nhiên mình sẽ làm nghiêm túc. chắc bác nghĩ mình vứt vào đây, mn làm cho để mình vác về làm thành quả hả? được thế còn gì bằng. :)):)):))(chắc bác nóng mặt cái khoản e vứt vào đây x(nhờ vả )
    Ko cần quá đầu tư vì cty mấy anh em mình khởi nghiệp nên quy mô nhỏ thôi, để đăng ký thương hiệu mà, ko phải là tập đoàn như cocacola mà cần thuê "đội ngũ DS"
  10. Việt Nam

mọi lần mình thiết kết cho các shop, cách điệu các chữ khá đơn giản và có nhiều ý tưởng, nhưng sàn gỗ thì ... mắc kẹt thật
  11. Trần Lê Huy

Trần Lê Huy Thành viên cấp 2

ừm nói chung bạn phải có một Brandstorming cho các ý tưởng thiết kế logo của bạn, tiếp đến là sàn lọc những ý tưởng tâm đắc nhất, rồi cách điệu cho dễ diểu. Mình cũng đang gặp vấn đề về thiết kế logo nói về Dừa Tươi. Mình cũng đang cạn ý tưởng hihi. Khi post bài lên trên này nếu anh em có lòng hảo tâm thì chia sẻ một cái gì đó biết đâu sẽ là 1 ý tưởng hay thì sao. Chúc bạn vui he hihi
  12. HSP

HSP Thành viên cấp 4

chắc chầu cafe nì giá vài tê :3 :3 nói chứ ý kiến riêng của mình , cty a bạn kinh doanh thì nên thuê thiết kế logo sẽ hay hơn đó , vừa là bộ mặt cty trên đồ phục , giấy tờ bảng hiệu , vừa là cái nhãn hiệu để " ờ khi nhắc tới cty "ABC " thì nhớ nó thế nì thế kia ;;)
  13. Việt Nam

mình cũng hay được thuê mà <:-P
    tại mình mới bập bõm vào nghề nên mới nhờ ae lên ý tưởng giùm

Ủng hộ diễn đàn