Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nhờ giúp đỡ] Photoshop CC bị lỗi khi mở và lưu file dưới định dạng PNG.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi elnino86hp, 18/7/14.

Lượt xem: 5,978

1. elnino86hp Thành viên cấp 1

Chào cả nhà,
    Mình thường xuyên dùng Photoshop CC(bản cờ rắc) nhưng hôm nay gặp vấn đề là khi thực hiện Open hay Save As 1 file theo định dạng PNG thì không được(Adobe Photoshop has stopped working) và phải close photoshop luôn, các định dạng JPEG hay PSD vẫn bình thường nhé.
    Mình vẫn để hệ màu RBG vì hàng ngày vẫn dùng bình thường.
    Mình cũng đã thử xóa 1 vài chương trình mới cài đặt vì nghi có xung đột và gỡ ra cài lại Photoshop CC nhưng vẫn gặp lỗi đó.
    Rất mong các bạn cho ý kiến giúp đỡ.
    Thanks all!

...
  2. hungdv1991

hungdv1991 Thành viên cấp 3

Xem lại xem là 8 bit hay 16?
    elnino86hp thích bài viết này
  3. Invisible Universe

Invisible Universe Thành viên cấp 3

PNG có thể màu hoặc khung ảnh quá lớn khi save thì hơi khổ lúc trước mình bị vậy riết . bạn thử giảm pixel ảnh lại xem
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Vấn đề giảm pixel không liên quan gì tới lỗi khi xuất file .png và mở hết. Thớt thử chạy Ps dưới quyền Run As Administrator thử xem nào?
    elnino86hpInvisible Universe thích bài viết này.
  5. Invisible Universe

Nếu chạy dưới quyền admin thì cho lưu lại PNG không lẽ những quyền khác lại không cho lưu file png hay sao bạn @Dù Kun ??
  6. elnino86hp

elnino86hp Thành viên cấp 1

Cảm ơn các bác đã góp ý, giúp đỡ.
    Mình vẫn để 8bit, lỗi này cũng không liên quan đến việc chạy Ps dưới quyền Admin hay giảm pixel. Sau khi mò mẫm, mình đã chỉnh lại được bằng cách vào phần Performance tăng dung lượng bộ nhớ lên và cũng hiểu là ở phần Scratch Disks không được để >4 ổ.
    Nhưng nói chung vẫn chưa hiểu tại sao dung lượng bộ nhớ dành cho Ps lại tự động giảm(trước đó mình đã để gần max). Đây cũng là nguyên nhân nhiều khi làm xong save lại Ps báo thiếu RAM.
    Quyết PhạmInvisible Universe thích bài viết này.
  7. Invisible Universe

Bác có cài win lại trước đó không ??
  8. elnino86hp

Không bạn ạ, mình làm việc hàng ngày dùng Ps, hôm đó bị bệnh giờ chữa được rồi mà vẫn chưa hiểu tại sao để tránh lần sau.
  9. Invisible Universe

Bạn thử chình defualt tất cả lại xem sao ???
  10. elnino86hp

Cảm ơn các bác giúp đỡ, tư vấn nhiệt tình, may sao từ hôm đó giờ chưa bị lại :)
  11. duonglexma

duonglexma Thành viên cấp 1

Nay mình cũng bị lỗi này đã thử run admin nhưng vẫn không được các bác có biết nguyên nhân và cách khắc phục không ạ chỉ dẫn cho em với

Ủng hộ diễn đàn