Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ góp ý Logo dùm ( Mới tập tọe )

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi LeCuong, 6/10/15.

Lượt xem: 2,777

1. LeCuong Thành viên cấp 1

Chào mọi người, mình đang học một khóa thiết kế nâng cao và đang làm đồ án thiết kế nhận diện thương hiệu, Trước giờ mình chưa thiết kế logo bao giờ nên nhờ mọi người góp ý dùm cái logo mình mới tập làm (bố cục, màu sắc..), Công ty có tên là LK Media . :)
    Cảm ơn mọi người.
    Logo:

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. LeCuong

LeCuong Thành viên cấp 1

Sao ko ai giúp mình cả vậy :(:(:(
  3. msm

msm Thành viên cấp 2

1. Bạn cách điệu chữ thì nên giữ nguyên được cái cách đọc của nó. Bạn để 2 chữ LK dính vào nhau người ta sẽ không nghĩ đó là LK mà nghĩ là chữ U bị gãy 1 bên :)
    2. Tốt nhất là nên biểu tượng ra biểu tượng, text ra text. Còn nếu thích cách điệu biểu tượng nằm trong text thì nên cách điệu tinh tế. Logo của bạn mới chỉ ở mức là ghép các yếu tố vào nhau . Cái này bạn nên tìm hiểu thêm Typography thì sẽ vỡ được nhiều.
    3. Tại sao lại cứ phải là xanh và đỏ :)
    LeCuong thích bài viết này
  4. mrcloud248

mrcloud248 Thành viên cấp 1

Tôi còn không hiểu bạn đangg hướng tới gì nữa
  5. haitran2302

haitran2302 Thành viên cấp 2

Tỷ lệ trên logo lộn xộn thiếu cân đối.
  6. LeCuong

LeCuong Thành viên cấp 1

Vâng cảm ơn các bạn đã góp ý, mình chỉ mới tìm hiểu cái này nền còn non kém lắm..mình sẽ làm lại thử xem :)
  7. LeCuong

LeCuong Thành viên cấp 1

msm: Cảm ơn bạn bro nhìu
    mrcloud248 : mình lấy ý tưởng LK trên nền biểu tượng media là nút play đó bạn, ko biết đúng ko :)
    haitran2302 Mình đã gắng giăng lưới tỉ lệ 8/5/3/ nhưng củng lộn xộn thì phải..bạn có hướng dẫn nào giăng tỉ lệ hay ko share cho mình với
  8. mrcujbap

mrcujbap Thành viên cấp 1

bạn thử để chữ L K kia màu trắng xem
  9. LeCuong

LeCuong Thành viên cấp 1

mrcujbap để vậy thì ko đọc ra chữ LK bạn ạ..mấy cái phần nằm ngoài tam giác nó trùng màu nền nếu để màu trắng. VỚi lại mình muốn 2 màu xanh trắng vì muốn màu xanh tượng trưng cho nền tảng internet và màu đỏ mạnh mẽ - truyền thông marketing ấy..cái này lúc nãy quên trả lời bạn msm
  10. gado

gado Thành viên cấp 2

Mình nghĩ bạn nên để chữ LK nằm trong cái nut play :D ý kiến cá nhân thôi.
  11. Mochi

Mochi Thành viên cấp 2

Theo mình thì chuyển hẳn sang dạng biểu tượng hoặc dạng typo. Để ntn khó hình dung.
  12. mrcujbap

mrcujbap Thành viên cấp 1

2 màu này đâu hợp với truyền thông hả bạn. Bạn thử xem lại xem, 2 màu xanh và đỏ dùng sẽ mạo hiểm đấy :)
  13. LeCuong

LeCuong Thành viên cấp 1

Cảm ơn góp ý của các bạn..Vậy minh cắt tách chữ L ra và nét gấp của chữa K nhìn có dc ko các bạn
  14. LeCuong

LeCuong Thành viên cấp 1

mrcujbap mình mới tập nên ko hiễu rõ lắm mình chỉ nghĩ vậy thôi.. bạn gợi ý màu cho mình dc ko , thanks
  15. oceankingdom

oceankingdom Thành viên cấp 2

vừa nhìn qua ko đọc tưởng uk.
    bạn thay đổi lại cách sắp đặt 2 chữ đi, xoay thử xem.
  16. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

logo bạn làm hơi cổ điển nhỉ, chưa ra chất truyền thông, bạn search google từ khóa "logo media" tham khảo thêm
  17. Trân Văn Phượng

Trân Văn Phượng Thành viên cấp 1

Hơi nhiều chi tiết bạn ah.
  18. Singhle

Singhle Thành viên cấp 1

Ai cũng nói này nói kia. Sao k từ ý tưởng của bạn ấy. Edit lại theo cách của mình nói. Xem thành phẩm ntn.
    Chê chổ này. Chê chổ kia. Làm sao bạn ấy biết thực chất phải edit ra sao mới gọi là đẹp theo cách mấy bạn góp ý.
    Đó là ý kiến cá nhân của mình.
    Làm một lần, để ng ta thấy làm ra cái đẹp từ cái xấu trước kia. Rồi ng ta sẽ tự hiểu nhiều điều.
    Toàn lý thuyết. Đố ai tiếp thu được
  19. msm

msm Thành viên cấp 2

chủ top yêu cầu mọi người góp ý và mọi người đang góp chứ ko hề chê #18 ạ. Từ trên xuống dưới mình chưa thấy ai bảo xấu hay tương tự cả. Chủ top bạn ý sẽ tiếp thu theo cách của bạn ý để tự sửa rồi mọi ngừoi lại góp ý tiếp. Đó cũng là 1 cách rút kn, không nhất thiết là phải vẽ ngay ra đây thế nọ thế kia thì mới là góp ý.
    Ngay như mình đi học, khi đưa bài cho giáo viên họ cũng góp ý dưới dạng chỉ ra những điểm chưa ổn để mình về tự tưởng tượng và sửa chứ họ hầu như ko bjo vẽ cho mình 1 cái cụ thể nào cả.
    thanhcoagLeCuong thích bài viết này.
  20. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Có cái line trắng nên cảm giác cái logo của bạn bị cắt vụn và hơi rời rạc.
    trong logo đôi khi người ta hay kỵ cái gì nó vỡ vụn.

Ủng hộ diễn đàn